หาร้านเปลี่ยนสีรถครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย 470180096, 17 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 470180096

470180096 New Member Member

275
    7
    0
    ช่วยกันเลือกหน่อยครับ
    1. อู่จ่าเริง
    2.master piece
    3.colour perfect
    ทำทั้งคัน พ่นนอกใน ยกเครื่องลง ซ่อมบางจุด(ดึงตัวถังใหม่ของเดิมเบี้ยว)
    ช่วยกันเลือกหน่อยนะครับหรือว่ามีร้านแนะนำก้อบอกได้ครับ ขอบคุณครับ(งบไม่เกิน 45000 ):D

2. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ช.ม.นี้ต้องอู่จ่าเริงอยู่เเล้วครับ

3. ray_4295

ray_4295 New Member Member

75
    4
    0
    ถามต่ออีกนิดนะครับ อู่จ่าเริงนี้แถวไหนหรือครับ

4. EK8155

EK8155 New Member Member

183
    12
    0
    หาที่ใกล้บ้านคับ สะดวกไปดูงานได้บ่อยๆ

5. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
  6. sixthgraph

sixthgraph New Member Member

71
    9
    0
    ถ้าที่ Color Perfect โทรมาถามข้อมูลได้ครับ เพิ่งทำมา

7. JO.STB

JO.STB New Member Member

390
    4
    0
    อู่พี่เริง.....ครับ

งานดีมากๆ....เจ้าของอู่คุย ง่าย ใจ ดีครับ

8. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    แนะนำครับ
    จะได้บอกได้ว่าตรงนี้ไม่ถูกใจ ช่วยแก้หน่อย
    ไปดูทุกวันเลย อีกอย่างซ่อมงานแก้งานสะดวกครับ

9. tit_satit

tit_satit New Member Member

109
    26
    0
    เตรียมรถให้พร้อม เตรียมของให้ครบ แล้วก็ขับรถไปจอดทิ้งไว้ที่ระยองได้เลยครับ...กลับมาเนียน

ถ้าผมมีรถอีกคันต้องทำสี ยังไง ก็จะกลับไประยองอีกครับ....คนแถวนั้นใจดี

10. x_kingkong

x_kingkong New Member Member

351
    10
    0
    ถ้าบ้านใก้ล โซน รามอิทรา บางกะปิ ลองเข้าไปดู
    แจแปนิส ออโต้ คลีนิค ครับ นวลจันทร์ เพิ่งทำมา อะไหล่ honda สั่งที่ร้านได้เลย

11. 470180096

275
    7
    0
    อยู่แถวบางใหญ่ครับ ว่าจะทำแบบรื้อเกลี้ยงเหมือนที่อู่จ่าเริงเลยอะครับรถเบี้ยวด้านหน้าโดนหน้ามา และก้อ ซุ้มล้อด้านหลังซ้าย ว่าจะเปลี่ยนโครงหน้าตัดด้านหน้าใหม่
    (ถ้าทำที่อู่จ่าเริงเขาจะทำสีออกมาเงาหรือเปล่าครับ เห็นไม่มีห้องอบสีและก้อเครื่องดึงตัวถังอะครับ ถามดูนะครับ)
    (แบบว่าจะทำสีแดงเหมือนรถพี่ ชอลิ้วเฮียงครับ และก้อสีแดงแบบทะเบียนสุพรรณอีกคันอะครับ ที่ไปงาน มีทติ้งฮอนด้า)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 มีนาคม 2009
  12. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    เครื่องดึงมีแน่นอน แต่ห้องอบนี้ ส่วนมากอู่ทั่วไปที่มีห้องอบเค้าก็ไม่ค่อยเปิดฮีทเตอร์อบให้หลอกนะครับ ส่วนใหญ่มีไว้พ่นเท่านั้นเอง เวลาอบก็เปิดสปอรไลด์อบให้ในห้อง เพราะต้นทุนค่าไฟแพง มีห้องอบแค่ไว้โชว์ลูกค้าครับ นอกเสียจากอู่นั้นต้องใหญ่และมีชื่อจิงๆ แต่ค่าทำก็ต้องสูงตามไปด้วย

13. 470180096

275
    7
    0
    มันจะแดงแป๋ดอย่างนี้ป่าวครับ

...:D (ขออนุญาติเจ้าของรถด้วยครับ)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 มีนาคม 2009

14. จากประสบการณ์ที่เคยทำมาทั้ง Color Perfect คือรถคันเก่า สีแดง
    ของผม ส่วนคันใหม่ใช้บริการที่อู่จ่าเริง ระยอง ขอให้ความเห็นในการ
    ตัดสินใจหน่อยนะครับ

Color Perfect เจ้าของอู่คุยง่าย ตรงไปตรงมา แต่ลูกน้องทำงาน
    ไม่ค่อยเข้าท่า ต้องเข้าไปดู เข้าไปจี้เอง ว่าต้องทำตรงไหน ยังไง
    แก้หลายรอบ กว่าจะเนียน อย่างตอนที่ทำรถผม ถ้าไม่เนียน ผมก็ให้
    แก้ให้ใหม่ จนกว่าจะพอใจ สุดท้ายออกมาเนียนสมใจครับ แต่ต้อง
    ขยันเข้าไป เหมือนไปคุมงานเอง เหนื่อยหน่อย คุณภาพของสี และ
    แลคเกอร์ ใช้ของดีทั้งหมด สีเงา และฉ่ำมาก

อู่จ่าเริง คุยง่ายเหมือนกัน พูดยังไงได้อย่างงั้นไม่ต้องเน้นย้ำกัน
    หลายรอบ เพราะแกรื้อทำแบบนี้มาหลายคันแล้ว เอารถไปจอด
    แล้วนัดวันมารับรถได้เลย ถ้าจะทำแบบรื้อกระดองทั้งคัน โดย
    ส่วนตัวผมแนะนำจ่าเริงมากกว่า เพราะน๊อตทุกตัว พุกทุกตัว ถ้า
    รื้อออกมาแล้ว คนไม่เคย หรือไม่ถนัดทำรถฮอนด้า ตอนใส่กลับจะ
    เป็นปัญหามาก ถ้าใส่ไม่ครบ หรือใส่สั้น ยาวไม่พอดี เวลาขับรถ
    มันจะมีเสียงดัง น่ารำคาญมาก

คันเก่าของผม ผมต้องมานั่งเก็บงานเอง เพราะก็เข้าใจว่าอู่เค้า
    ไม่ได้ถนัด หรือทำเฉพาะฮอนด้า ผมเลยต้องซื้อพุกมาเอง มานั่ง
    ใส่ นั่งประกอบเองเกือบทั้งหมด แต่ถ้าเป็นอู่จ่าเริง อันนี้ไว้ใจได้

เรื่องราคา ตอนผมทำที่ Color Perfect ค่าทำสีทั้งคัน นอกใน
    45000 ไม่รวมค่าขอบยาง ค่าถอดกระจก ค่ายกเครื่อง ค่ารถสไลด์
    จากอู่สี ไปอู่เครื่อง ค่าพุก และอุปกรณ์จุกจิก ที่เสียไปตอนรื้อรถ
    กว่าจะจบก็น่าจะมีสัก 55000 - 60000 โน่นแหล่ะครับ

แต่อู่จ่าเริง ราคา 45000 อันนี้รวมค่ายกเครื่อง และค่ารื้อ ถอด
    กระจกทั้งคันแล้ว ส่วนพวกขอบยาง และพุกถ้าเสีย ก็เบิกใหม่
    ตามจริงครับ หรือถ้ามีที่แกเบิกไว้แล้ว ก็ซื้อได้ในราคาไม่แพง
    เพราะแกซื้อเก็บไว้เยอะ ไม่ต้องไปเบิกศูนย์ซึ่งแพงกว่า

คุณภาพงาน และคุณภาพสี เท่าที่ดูแล้ว ไม่ต่างกันมากถ้าเทียบ
    สีมาดี ใช้สี และแล็คคุณภาพดี งานออกมายังไงก็ดีครับ ยิ่งตอนนี้
    อู่จ่าเริงทำห้องพ่นสีแล้ว งานน่าจะออกมาได้เนียนกว่าเดิมเยอะ

15. 470180096

275
    7
    0
    ขอบคุณ คุณ ชอลิ้วเฮียงมากครับ
    555 สงสัยต้องไป ระยองแล้วงานนี้

16. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    ราคานี้ไปอู่จ่าเริงเผลอๆมีตังค์เหลือซื้อเบียร์ได้อีกนะครับ :D

17. *-* BENZ _ Si *-*

*-* BENZ _ Si *-* New Member Member

298
    6
    0
    อย่างที่พี่โสบอกเลยครับ ห้องอบอาจจะไม่เปิดฮีทเตอร์ก็ได้ ที่ถามๆมาส่วนมากตู้อบหลายๆล้าน เค้าใช้เวลาพ่นสีเท่านั้น กันฝุ่น กันละอองอะไรไป แต่ส่วนมากจะมีผลแค่หน้าฝนนะครับ เพราะกันแมลงมาเกาะที่ผิวสี สำหรับสีที่แห้งช้า ทั้งระบบ เพราะมันจะช่ำ และ เงากว่าสีแห้งเร็ว ทำให้แมลงชอบไปตอม หรือ เกาะเวลาหลังพ่นเสร็จแล้วนะครับ ปล.ของแบบนี้อยู่ที่ฝีมือช่างอย่างพี่เต้บอกครับ ต้องไปจี้ ไปดูงานเอง เพราะเจ้าของอู่สี ส่วนมากสั่งพ่นไปตามที่กะๆไว้ กี่ลิตร ดูงานหลังทำ เสร็จแล้วก็เตรียมส่งงาน ไม่ค่อยสนใจขั้นการในการทำเท่าไหร่ ถ้าสีอ่อนๆ ขาว เหลือง แดง อาจจะต้องมีพ่นสีใกล้เคียงเพื่อที่จะให้สีดูเท่ากัน หรือ กลมกลืน และ กลบสีเก่า บางครั้งสีที่ใช้ของดีสุดๆ แต่ช่างพ่น ฝีมือพ่นไม่ถึงไม่เป็นได้ ห่วยๆก็มีเยอะนะครับ อู่จ่าเริงเห็นผลงานที่พี่โส มาลงให้ชมน่าไปพ่นสีด้วยมากๆครับ ถ้าอยู่แถวนั้น หรือ จังหวัดใกล้เคียง น่าใช้บริการในคันต่อไปจริงๆครับ ของเค้าดี อย่างนี้ต้องบอกต่อครับ

18. Mr.j

Mr.j New Member Member

277
    9
    0
    จ่าเริงอีกเสียงคับ........................ทำได้ทุกอย่างตามที่เราต้องการ

ผมก้อใช้บริการที่นี่ตลอด .................

19. 470180096

275
    7
    0
    อู่จ่าเริงจะทำห้องอบสีเรอะครับ แล้วใกล้จะเสร็จแล้วหรือยังครับ

20. Mr.Hanaga

Mr.Hanaga New Member Member

328
    21
    0
    ที่ Color Perfect ยืนยันตามคุณเต้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้