แนะนำ Amp ที่ขับ Dynaudio หน่อยคับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย Sboy, 10 ธันวาคม 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Sboy

Sboy New Member VIP

58
    0
    0
    กำลังตามหา Amp ขับ Dynaudio อ่ะคับ รุ่น MK2
    มีรุ่นไหนแนะนำบ้างคับ ที่ไม่ใช่ butler สู้ราคาไม่ไหว
    ขอบคุณคับ

2. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    dynaudio เป็นลำโพงที่ต้องใช้วัตต์ในการขับเยอะ
    ถ้าเป็นผมมีงบไม่เยอะ ก็จะเล่นตัวพวกนี้คับ แต่ก้ต้องขึ้นกับแนวเสียงที่ต้องการด้วยนะคับ

1. Pheonix Gold Xenon 200.2
    2. MMATT sq 2125
    3. Genesis รุ่นท๊อปๆๆหน่อยอ่ะคับ
    4. ARC 2100 xxk

ผมว่า 4 ตัวนี้น่าจะเอาอยู่แล้ว แต่ ARC น่าจะไม่เข้าทาง dynaudio ซักเท่าไหร่ ยังไงลองหาฟังf^คับ แต่ถ้างบถึงๆๆ แล้วได้ Butler / TDB หรือ Brax มาลงล่ะก็ ไม่อยากนึกถึงคุณภาพเสียง อิอิ

3. deluxez

deluxez New Member Member

38
    1
    0
    ถ้าจะเอาอิ่มๆต้องGenesisครับผม
    ว่าแต่งบเท่าไหร่ละครับ

4. Sboy

58
    0
    0
    Arc มันเสียงแห้งไปหน่อยอ่ะคับ
    เล็งๆ ADS ไว้ ไม่รู้ดีหรือป่าว
    จิงๆอยากได้ butler แต่สู้งบไม่ไหวอ่ะคับ

มีงบประมาณ 10000 +/- นิดหน่อย

5. Robin

1,612
    45
    0
    คือถ้ามีงบ 1 หมื่น+- อ่ะคับ ที่ผมว่ามาทั้ง 4 ตัวข้างบนน่าจะหมดสิทธิ์เลยล่ะคับ
    ADS ผมเคยได้ฟังแต่ลำโพงอ่ะนะคับ ไม่เคยฟังแอมป์เลยไม่สามารถแนะนำได้คับ

แต่ถ้าเราลองฟังแล้วเราชอบ แล้วมันขับได้ค่อนข้างเต็ม ก็น่าจะเหมาะสมคับ อยู่ที่ความชอบของหูเราด้วยคับ ยังไงผมแนะนำว่าถ้าฟังแล้วชอบ ก้โอเคคับผม รอพี่ๆๆท่านอื่นๆๆเพิ่มเติมล่ะกันคับ

6. not555

not555 New Member Member

37
    3
    0
    งบประมาณนี้ถ้าอยากได้เสียงที่ต้องการ ลองมือ2ดีๆๆที่มีรับประกันดูไหมครับ

ลองดู Genesis หวานดีครับ

7. Sboy

58
    0
    0
    มีไรอีกไหมคับ genesis ไม่คนปล่อยสภาพสวยๆเลยอ่ะคับ

8. Sboy

58
    0
    0
    ขอบคุณทุกท่านฮะ สุดท้ายจบที่ Butler

9. Robin

1,612
    45
    0
    เสียงคงจะดีมากๆๆเลยนะคับ Dynau + Butler
    ขอให้มีความสุขกับเครื่องเสียงที่ติดตั้งมานะคับ

10. deluxez

deluxez New Member Member

38
    1
    0
    ติดแล้วขอฟังซักกะหน่อยนะครับ บัตเลอร์ยังไม่เคยฟังเป็นบุญหูซักที

11. boy_3241

boy_3241 New Member Member

18
    0
    0
    มาทักทายครับ

12. ...........

........... Guest

0
    0
    0
    ตอนนี้ใช้ dynaudio 5นิ้วครึ่ง + tweeter + passive ไม่ทราบร่น สำหรับ amp ผมใช้ zapco z220 ช่วยวิเคราะห์ให้หน่อยครับ

13. amitapus

amitapus New Member Member

7
    0
    0
    -

ผมมี ARC Cxl 4050 50*4 อยู่ ไม่ทราบว่าหากจะขับแยก กลาง - แยกแหลม ไตรแอมป์ จะพอไหวเปล่าครับ กลาง Esotar 7 นิ้ว

14. noappear

noappear New Member Member

63
    0
    0
    ว่าแต่กลาง esota นี่เป็นยังไงครับ เคยได้ยินแต่แหลม esota หมายความว่าเป็น กลาง mw160 กับ แหลม esota หรือว่า เป็นกลางรุ่น esota ครับ แต่ที่แน่ๆ ดูจากแอมป์ของคุณแล้วผมเดาว่าน่าจะได้แค่มีเสียงดังละครับ (ความเห็นส่วนตัวของผมนะครับ เพราะว่าแอมป์ขับ dynau อย่างน้อยๆ ต้อง 100 ขึ้น ขนาด 100 ยังไม่ค่อยได้เห็นไรเท่าไรเลย)

15. zipzapzapyo

zipzapzapyo New Member Member

1
    0
    0
    ทักทายครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้