สอบถามtiger 3.0EFI

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย jassada, 7 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jassada

jassada New Member Member

24
    0
    0
    คือผมจะใส่turboครับแต่จะใช้ปั๊มของเดิมจะเป็นปั๊มไฟฟ้าไม่ทราบจะได้ไหมครับ และจะมีผลยังไงบ้างครับ ขอบคุณมากครับ

2. khunlamai

khunlamai New Member Member

1,221
    15
    0
    รอคุณหมูมาตอบ ตัวแรงเลยคนนั้น

3. TiGeR jUnIoR

TiGeR jUnIoR New Member Member

1,177
    11
    0
    เปลี่ยนปั้มดีกว่าไหมคับ

ปั้มไฟฟ้ามันแต่งไรไม่ได้นิคับ

ถ้าไม่งั้นก้อหาปั้ม2Lใส่ก้อได้นะคับแล้วก้อโมเต็มที่เลย

4. jassada

24
    0
    0
    แล้วไม่ทราบปั๊ม2Lราคาเท่าไหร่ได้ครับ แล้วจะต้องโมอะไรบ้างครับ เพราะตอนนี้ รถยังเดิมๆเลยครับ

5. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    ใส่ปั๊ม ดิบเลยคับ แรงแน่นอน.....

6. khunlamai

1,221
    15
    0
    เห็นรูปน้องเสื้อส้มแล้วอยากเปลี่ยนเป็น ปั๊มๆๆป่าม เลยวุ้ย

7. คนละปั้มแล้วคับ 555555555555

8. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    อ่อ ถ้าถามว่าจะใช้ปั๊มเดิมได้มั้ย ขอตอบว่าได้คับ
    แต่ถ้าว่าดีมั้ย ขอตอบว่าไม่ดีคับ เพราะมันเป็น ไฟฟ้า
    ปรับแต่งไรมากไม่ค่อยได้ แนะนำให้ใส่ปั๊มดิบเลยคับ
    จัดไปเลย จะเอา 11 มิล รึ 12 มิล ก้อว่าไปคับ มันแน่นอน
    เพราะผมเองก้อ 3.0 EFI เหมือนท่านแหละคับ
    ถอดปั๊มไฟฟ้าปาหัวหมาไปตั้งแต่ที่วิ่งได้ 20000 โลแล้วอ่ะคับ

9. jassada

24
    0
    0
    แล้วปั๊ม11มิลตัวละเท่าไหร่ครับผม พอดีมีโบtd05Hอยู่ครับหรือมีพี่ๆท่านใดจะขายบ้างครับ รบกวนหน่อยอยากแรงครับ ขอบคุณครับ

10. khunlamai

1,221
    15
    0
    แล้วโบ td05H ได้มาตัวเท่าไหร่ครับ แบบว่าตอนนี้หาแนวทาง กะเตรียมงบประมาณอยู่ครับ

11. Mochisuperhero

Mochisuperhero New Member Member

760
    6
    0
    รอดู แนะนำใส่ปั้ม 2L จัดเลย

12. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    เรื่องราคาไม่ค่อยแน่ใจอ่ะคับ
    แต่ขอแนะนำนิดนึงนะคับพี่ ว่า 05H เนี่ยมันเล็กไปป่าวคับ
    เพราะว่าเครื่องเราเนี่ยมันระดับ 3000 ซีซี ถ้าโบใบหลังเล็กๆ
    แล้วความร้อนมันจะเกิดนะคับ แนะนำให้ใส่สัก 06 อ่ะคับ

13. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    ต้องศึกษาให้ดีก่อนทำนะครับ เดี๋ยวจะเสียใจทีหลัง

14. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    สิงห์ไทเกอร์....ตามหมูกับจุ้ยคู่แฝดเลยคับ......ไม่ผิดหวังแน่ ๆ

15. jassada

24
    0
    0
    ขอบคุณกับทุกๆๆคำแนะนำครับผม

16. buscom15

buscom15 New Member Privilege

2,293
    17
    0
    ตามเซียนหมูว่าเลยครับ

17. crewtech

crewtech New Member Member

6
    0
    0
    5L EFI ถ้าเล่นกับปั๊มเดิม ทำได้ครับ ตอนนี้ร้านเทสต์ปั๊มทั่วไปทำให้ได้แบบสบายๆอยู่แล้ว....

แต่ก็อย่างว่า ถ้าทำแบบใช้งานทั่วไป หรือเซ็ทโบฯแบบขำๆปั๊มไฟฟ้าเดิมก็พอได้ครับ แต่ถ้าจะให้วิ่งจริงๆ ก็อย่างที่หลายๆท่านแนะนำกันไป

เอาปั๊มแมคคานิกส์ธรรมดาของเครื่องอื่น จะเป็น 2L , 2L-T , 3L ,5L แล้วแต่ครับ แล้วจัดการเปลี่ยนฝา + ยัดลูกปั๊มเป็น11 มม. (ถ้า 12 มม.จะเป็นลูกปั๊มแต่ง ต้องสั่งทำ เหมาะกับรถที่ทำเต็มจริงๆ) โมฯได้ง่ายกว่า ไม่จุกจิกกวนใจในภายหลังครับ

ส่วนเทอร์โบ เล่นกับ TD-06 เหมาะกว่าครับ เพราะน้ำมันที่จ่ายหนาพอที่จะสร้างแรงดันไอเสียได้เยอะอยู่แล้วครับ ส่วน TD-05 เหมาะกับเครื่องที่เป็นคอมมอนเรลมากกว่า

18. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    ว่าไปคับ....2kd รอชมอย่างเดียว (ทำอย่างเขาไม่ได้ อิอิ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้