แค่อยากจะบอกเฉยๆ

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย แว่น_RUN@BOUT, 17 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    ก็เกิดมามีชีวิตอยู่บนโลกนี้มาจนจะครบ25ปีแล้วก็เลยจะถือโอกาสนี้เข้าพิธีอุปสมบท(หมู่)เพื่อทดแทนบุญคุณของผู้มีพระคุณทั้งหลายที่ช่วยเหลือผมมาตลอดอาทิพ่อ-แม่-ญาติพี่น้อง-เพื่อนสนิทมิตรสหาย ฯลฯ

ก็จะเข้าอุปสมบทในวันที่31มีนาคมนี้บวชจิงวันที่1เมษายนนะตรงกับวันทำงานก็เลยมาแจ้งให้ทราบ.......เดี๋ยวจะตามหากัน......รึป่าว อิอิอิอิ

ก็คงจะโกนหัวเข้าวัดเลยล่ะครับไม่มีงานเลี้ยงรื่นเริงเหมือนคนอื่นเค้าก้ขอให้บุญกุศลจงมีแด่สมาชิกชาว RT CLUB สาธุนะ

2. blueaaa

blueaaa New Member Member

389
    0
    0
    อนุโมทนาสาธุครับ...ให้ได้บุญเยอะๆครับ

3. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ยินดีด้วยครับ สาธุ........

4. jaooh

jaooh New Member Member

233
    1
    0
    ขอเกาะชายผ้าเหลืองด้วยคนนะ แว่น

ปล. เอ้ย...รีบเบียดซะก่อนนะน้อง เดี๋ยวจะหาว่าหล่อไม่เตือน อิอิ

5. rung_nu

rung_nu New Member Member

889
    2
    0
    อนุโมทนาด้วยนะครับพ่อนาค.........................สาธุสาธุ

6. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    อนุโทธนา สาธุ ด้วยน่ะน้องแว่น อะไรที่คิดไว้ไม่ดี ทำไว้ไม่ดี ทั้งเจ้า และพี่ พี่ขออโหสิกรรม ให้เจ้า สาธุ ไว้เสาร์/อาทิตย์จะไปหาที่วัดล่ะกันน่ะ วันบวชคงไม่ได้ไป เออแว้วต้องไปธุดงส์เมื่อไรล่ะ ได้ไปแว้วไม่เจอน่ะหลวงน้อง :D

7. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    อนุโมทนา ....... สาธุนะแว่น บวชวัดไหนเหรอเดี๋ยวตอนเย็นเลิกงานจะไปงานนะ จัดที่บ้านหรือว่าที่วัดอ่ะ แจ้งข่าวนิดนึง ขอให้บุญกุศลในครั้งนี้จงดลบันดาลให้แว่นบรรลุสิ่งที่ตั้งใจไว้นะครับ สาธุ ...........ขออโหสิกรรมด้วย..

8. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    :D:D:D เค้ามีแต่บวชก่อนเบียดนะพี่ อิอิ

9. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0

งานเลี้ยงไม่ได้จัดครับชี้แจงใว้หมดแล้วในข้างต้นโกนหัวแล้วเข้าวัดเลยครับ

บวชวัดชลประทาน(ปากเกร็ดครับ)โกนหัว31นอนวัด1คืนเช้าวันที่1บวช07.00เป็นต้นไป

10. audy!

audy! New Member Member

1,075
    2
    0
    ขออนุโมธนาสาธุนะครับคุณแว่น ตั้งใจท่องบทสวดมนต์นะครับ :)

11. กอหญ้า

กอหญ้า New Member Member

119
    1
    0

เอ๊ะ เอ๊ะ...ยังไงพี่โอ๋....ชิชะ

12. golf the zeed

3,808
    7
    38
    งั้นคงต้องไปหาที่วัดเลยดีกว่า บวชกี่วันอ่ะแว่น .....

13. แว่น_RUN@BOUT

1,308
    9
    0
    30ครับตั้งใจเต็มที่กะว่าเอาปริญญาอีกซักใบ

แต่คงต้อง30พรรษาถึงจะได้ใบปริญญานี้อ่ะ555555+

14. Eve^_^Sweet

Eve^_^Sweet New Member Member

48
    0
    0
    อนุโมทนาสาธุด้วยคนนะจ๊ะ สา.......ธุ

15. อืมมมมมมมม งานบุณเหล้าเบียร์ เพียบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ *0*

ปล แล้วเจอกานสาดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

16. pizza_rt

pizza_rt New Member Member

76
    0
    0
    .....สาธุ........ด้วยคนนะ..

17. ngernthong

ngernthong New Member Moderator

600
    1
    0
    ขออนุโมทนาด้วยนะ สาธุ :)

18. แว่น_RUN@BOUT

1,308
    9
    0
    - -. ก็ขอบคุณทุกคนนะครับ.......แล้วเจอกันโอกาศหน้า

19. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ใกล้วันแล้ว ทำจิตใจให้สะอาดไว้นะครับ เพื่อเตรียมเข้าสู่ทางแห่งธรรมะ พยายามท่องบทขานนาคไว้มากๆ

20. PuKPiK_InfinitY

PuKPiK_InfinitY New Member Member

256
    1
    0
    อนุโมทนา...สาธุ ด้วยคนค่ะ..ขอให้บุญกุศลพาให้พบแต่สิ่งดีๆนะค่ะ

จาก เจน และ ปุ๊ก ค่ะ

21. แว่น_RUN@BOUT

1,308
    9
    0
    ขอบคุณทุกๆคนครับ.....แล้วจะแผ่ส่วนบุญส่วนกุศลไปให้

22. boylpn

boylpn Member Member

775
    2
    18
    อนุโมทนาดด้วยคน

ขอเกาะชายผ้าเหลืองด้วยคนนึงนะ.... :):cool:

23. แว่น_RUN@BOUT

1,308
    9
    0
    กลับมาแล้ว........เอาบาปมาฝากทุกคนเลย

เอ้า....รับนะ5555+

24. รับแล้ว เมาเลยนะ ตัวเอง 5555

25. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    แสดงว่าที่บวชไปนี้บาปเยอะเลยล่ะสิถึงเอากลับมาฝากได้ :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้