---- ขอถามคนใส่ HKS ES WAGON หน่อยครับ ----

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย EG-9, 17 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. EG-9

EG-9 New Member Member

226
    10
    0
    อยากทราบว่าเสียงเป็นอย่างไรบ้างครับ

รบกวนช่วยแนะทีครับ กำลังสนใจรุ่นนี้อยู่

2. auy@b-14

auy@b-14 New Member Member

711
    38
    0
    HKS ES WAGON ถ้าชอบเงียบแนะนำหาที่มีไซเรนเซอร์ติดมาด้วย ไม่ก็รุ่นที่มีแคปซูลติดมาครับ

แต่ถ้าได้มาไม่มีไซเรนเซอร์ ต้องดูว่าเราเปลี่ยนปลายอย่างเดียว พักกลางเดิม แคตเดิม ยังอยู่ ก็คงดังไม่เท่าไหร่

แต่ถ้าเดินท่อ ขยายท่อมาใหม่ เอาแคตออกแล้ว เสียงก็น่าจะดังเพิ่มขึ้นครับ ส่วนเรื่องเสียงเป็นยังไง

ถ้าไม่มีไซเรนเซอร์ เห็นลูกค้าบอกดังครับ แต่เค้าชอบนะ (แต่ความดังของแต่ละคน มันไม่เท่ากัน)

ตัวอย่างท่อ HKS ES WAGON ครับ

( ที่มา http://www.chootawee.com/ctwracing/sold/newsold.htm )

รุ่นนี้มีแคปซูล ใบผอม เสียงไม่ดังมากครับ

รุ่นนี้ปากตัดเฉียง (ปลายยาว) มีไซเรนเซอร์ ลูกค้าเอาไปใส่ FD

ใบด้านล่าง ปลายสั้น ตัดเฉียงเช่นกัน ไม่มีไซเรนเซอร์ติดมา น่าจะดังครับ

แก้ไขล่าสุด: 18 มีนาคม 2009
  3. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    ครบๆๆเลย พี่อุ้ย

ขอบคุณครับ

4. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    ตัวปลาย สั้น

ทรง คล้าย ๆ RSR เลย

สงสัย แป๊ด น่า ดู

5. nortus

nortus New Member Member

13
    2
    0
    เท่าที่เคยไช้อยู่นะครับ รอบต้นๆ เสียงจะหึ่งๆ ทุ้มๆ กังวาลๆ
    พอถึงรอบปุ๊บ เสียงจะค่อยๆแตก แล้วก็จะแปร๊ดดดดด ในที่สุดครับ

* แต่ตอนนี้เปลียนไปแระคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้