แนะนำร้านที่แปลงคลื่นวิทยุjapanเป็นคลื่นเมืองไทยหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย 3PAC, 2 พฤศจิกายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 3PAC

3PAC New Member Member

8
    0
    0
    แนะนำร้านที่แปลงคลื่นวิทยุjapanเป็นคลื่นเมืองไทยหน่อยครับ ท่าซ่อมหัวอ่านได้ด้วยยิ่งดีครับ:D

2. nut_vti

nut_vti New Member Member

258
    2
    0
    อมร ที่ดิโอสยามครับ

3. nin

nin Guest

0
    0
    0
    อมรที่ตึก fortune รับทำด้วยไหมครับ
    ที่นี่หาที่จอดรถง่ายดี

4. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    น่าจะรับนะครับ

ปล. ถ้าวิทยุยี่ห้อ panasonic อย่าเอาไปจูนนะครับ จะเสียเงินฟรี เพราะเคยมาแล้ว ก่อนจูนรับคลื่นได้เยอะกว่าอีก ช่างบอกของ pana มันก็ได้ประมาณนี้

5. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    ผมใช้ Alpine 2 Din เอาไปที่อมร ดิโอ คับ

6. nuklp

nuklp New Member Member

3
    0
    0
    เเล้ว alpine 9857 ถ้าหิ้วมาจาก US ต้องจูนไหมครับ ว่าจะสั่งอยู่
    เเล้วค่าจูนที่ อมร ดิโอ เท่าไรครับ??
    รบกวนด้วยครับ:)

7. giokae

giokae New Member Member

378
    6
    0

8. superfan

superfan Member Member

58
    1
    8
    us คลื่น108อยู่แล้วนิ

9. nuklp

nuklp New Member Member

3
    0
    0
    ขอบคุณครับ เเต่เจ้าคลื่นตัวหลังของ alpine version US นี่ลงท้ายด้วย .3 .5 กับ .7 อะครับ
    พอดีผมฟัง 103.5 กับข่าว 96.5 เลยรอดไป เเต่คลื่นก็ไม่ชัดกริ๊บนะครับ พอจะมีคำเเนะนำไหมครับ ถ้าผมเปลี่ยนเสาอากาศเเบบที่รับคลื่นได้ดีขึ้น เออผมใช้ Jazz นะครับ หรือว่าต้องเอาไปจูนดีครับ กลัวครับว่าไปทำเเล้วเสียงอื่นๆ จะเเย่ลง จริงหรือเปล่าไม่รู้:D

10. E20MHG

E20MHG New Member Moderator

824
    2
    0
    ผมว่าไปทำมาเสียงวิทยุมันชัดสู่ของเดิมไม่ได้อะ ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้