สอบถามเรื่องพัดลมแอร์และเรื่อง PVC Valve ครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย dome0222, 18 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. dome0222

dome0222 New Member Member

31
    3
    0
    คือผมจะเปลี่ยนพัดลมแอร์..........จะใส่เองมันจะใส่ยากหรือเปล่าครับแล้ว ต้องถอดรังผึ้งแอร์หรือเปล่า
    แล้วไอ้ตัว PVC Valve เนี่ยเปลี่ยนแล้วเค้าบอกว่ารอบเครื่องจะนิ่งไม่แกว่างจริงไหม๊ มีใครเคยเปลี่ยนแล้วบ้าง...........แล้วเปลี่ยนยากหรือเปล่าคับ.....ผมลองเล็งๆดูแล้ว คิดๆ ว่ามันคงจะเปลี่ยนยาก ใครเคยเปลี่ยนแล้วมีเทคนิคในการเปลี่ยนง่ายๆบอกกันด้วยน่ะครับ ขอบคุณครับ:teeth:

2. maicomeng

maicomeng New Member Member

522
    46
    0
    เห็นมีคนลง วิธีเปลี่ยน ใน >>> Knowledge Base <<< นะคับ หน้าไหน จำไม่ได้

3. Rote_EK

Rote_EK Member Member

71
    4
    8
  4. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    PVC Valve ถอดมาแล้วทดลองเป่าดู

- เป่าแล้วลมออกได้ แต่พอดูดแล้วลมเข้ามาในปากไม่ได้ ก็แสดงว่าดี (หรือในทางกลับกัน)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้