มือใหม่

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย leksuthat, 17 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. leksuthat

leksuthat New Member Member

71
    0
    0
    ซื้อโรเวอร์มือสองมาแล้วสิ่งแรกที่ต้องทำคือไร แล้วมีอู่ซ่อมโรเวอร์ที่ไหนบ้างพอที่จะแนะนำได้

2. nice827

nice827 New Member Member

382
    0
    0
    Rover รุ่นไหนครับ

3. WATrover

WATrover New Member Member

611
    1
    0
    ไม่ว่าโรเวอร์หรือยี่ห้ออื่นๆๆ

ถ้าได้มาแล้วก็ขั้นแรกเปลี่ยนของเหลวให้หมดก่อนครับ
    เช่นระบบระบายความร้อน/น้ำมันเครื่อง/น้ำมันเกีย
    น้ำมันเบรค/น้ำมันเพาเวอร์/ต่อมาก็ดูเรื่องของช่วงล่าง
    ยางสภาพพอขับไปก่อนได้ไหม/พวกบูชช่วงล่างเป็น
    อย่างไร/ยางเพลาขับขาดไหม/ยางหุ้มแร็คขาดไหม
    ผ้าเบรคยังหนาไหม/โช๊คเป็นยังไงลองไล่ดูด้วยตาไป
    ก่อนและลองขับดูจากขับช้าไปหาเร็วๆว่าอาการเป็นยังไง
    หลังจากนั้นก็ค่อยมาไล่เก็บรายละเอียดพวกอุปกรณ์ภาย
    ในว่ามีตัวไหนทำงานและตัวไหนไม่ทำงานค่อยแก้ไข
    และก็ตรวจระบบไฟของรถมาใช้การได้ครบไหม
    ระบบส่องสว่างต่างๆเช็คเครื่องยนต์รอบเครื่องดีไหม
    สั่นไหมถ้าโอเคก็จบ..สุดท้ายเอารถไปเข้า..สปา.ทำความ
    สะอาดทุกซอกมุมแค่นี้ก็แจ่มแล้ว.....:D
    ปล.ทามไมถามหาอู่ซ่อมเลยล่ะสภาพรถเป็นยังไงรึครับ.....

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 มีนาคม 2009
  4. barague

barague Guest

0
    0
    0
    สิ่งแรกที่ต้องทำ คือ ทำจัยคัพเหอะๆๆๆๆ.

5. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    ทำใจเรื่องอะไรอ่ะครับพี่ป๋อง
    ถ้าเรื่องอะไหล่ 623 ทำใจน้อยสุดนะพี่คร๊าฟฟฟฟฟฟ

6. nice827

382
    0
    0
    แร้ว 820 กะ 220 หละครับ อิอิ เห็นว่า 220 ลง SR ลง H22 ได้ด้วย

หรือได้ Rover 75 มาครับ ตอนนี้เริ่มมีหลายคันแร้วนะ เห็นปี 02 คันนึง สีบรอนซ์ 899,000.-

อีกคันขาวครีม สวยมาก น่าจะปี08-09 ทะเบียน ฌจ xxxx แต่โคมไฟยังเป็นกระจก ไม่ใช่ตราเพ็ชร ขาย 1,150,000.-

7. WATrover

WATrover New Member Member

611
    1
    0
    โอ้วๆๆ.สวยๆๆๆๆๆ

สวยมากๆรถของใครอ่ะครับเขาขายหรือ.ราคาสูงคง
    ต้องรอไปอีกเกือบ10ปีถึงจะสู้ราคาไหวอ่ะ55555++:D:D:D

8. Pushzegg

Pushzegg New Member Member

168
    0
    0
    ทะเบียนมันเปลี่ยนกันได้ครับ ของผมยัง ฌฟ xxxx เลย แต่ปีนี่ ปาเข้าไป95 เอิ้กส์ๆๆ

**รุ่นนี้เหงมานานแล้ว สวยครับ ตอนแรกกะว่าจะแปลงหน้า แบบนี้ซักกะหน่อย แต่หลายงบ ฮิฮิ

ซื้อมาแล้วหายห่วงครับ จขกท. คลับดี เพื่อนเยี่ยม ค่าแรงช่างฟรี (ติดต่อพี่โอห์มเลยครับ)

9. nice827

382
    0
    0
    ภายในเอี่ยมครับพี่ฟิล์ม รถบ้านเราได้ใช้ช้ากว่าบ้านเค้าหลายปีคงเนรถใหม่จิงๆ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้