รบกวนเพื่อนสมาชิกทุกคน ทำสีทั้งคน 25000 แพงไหมครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย pra_to2000, 16 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pra_to2000

pra_to2000 New Member Member

54
    1
    0
    ตาโต97 อ๋อลืมไปที่นี้ตาโตทั้งนั้น+++
    +++ทำสีภายนอก+ภานใน แต่ห้องเครื่องไม่ทำรับ ขอบคุณสมาชิกทุกท่านครับ

2. OaT_DBS

OaT_DBS New Member Moderator

538
    170
    0
    ขึ้นอยู่กับว่าใช้สียี่ห้ออะไรตั้งแต่รองพื้นไปจนถึงแลคเกอร์ และงาน
    ละเอียดแค่ไหน เพราะสิ่งเหล่านี้มันเป็นตัวกำหนดราคาครับ

3. NUS.EK

NUS.EK New Member Member

176
    27
    0
    2 K เต็มระบบ...

ถ้าเป็น 2k ของนกแก้วถือว่าไม่แพงคับ และถ้าเป็นของ ดูปองด์ ถือว่าปกติ คับ

4. sarut

sarut New Member Member

372
    66
    0
    ตามที่คุณ OaT_DBS ตามนั้นเลย

มันบอกไม่ได้หรอว่าเเพงไหมมันขึ้นอยู่กับของด้วย

5. yard

yard New Member Member

15
    1
    0
    มาเก็บข้อมูลด้วยคน เข้ามาแอบอ่านกับบอร์ดนี้นานแล้ว

6. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ขึ้นอยู่กับยี่ห้อของสีอ่ะครับ

7. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ทำออกมาเเล้วสวยก็พอเเล้วครับ จะถูกจะเเพงไม่สังฆัง

8. เรื่องสีต้องดูตอนเสร็จแล้วครับ ว่าคุ้ม หรือแพง เพราะเคยเห็นบางที่ทำสี
    ทั้งคันแค่หมื่นกว่าบาท แต่ทำออกมาเหมือนพวกรถ Taxi แบบนี้สำหรับ
    ผมถือว่าแพงครับ

แต่บางอู่ ค่าทำห้า หกหมื่น แต่ออกมาเหมือนรถใหม่ป้ายแดง แบบนี้ผม
    เรียกว่าไม่แพงครับ

ดูที่ผลงานดีกว่า ทำสีไม่ได้ทำกันบ่อย ๆ ทำทั้งทียอมลงทุนทำดี ๆ ไปทีเดียว
    ดีกว่า ทำมาเนียน ๆ เวลาขายต่อจะได้ไม่เสียราคาด้วย

9. oak_99

oak_99 New Member Member

49
    5
    0
    เพิ่งทำมาครับ สีขาว tye r กระโปรงสีดำ ลบคิ้ว เก็บรอยเล็กๆน้อยๆ ติดชุดแต่งรอบคัน ทำสีแม็ก 21200 บาท งานเหมาะสมกับราคา ไม่เรียบร้อยก้อให้ช่างเก็บใหม่ให้

10. sixthgraph

sixthgraph New Member Member

71
    9
    0
    ลองดูผลงานที่ผ่านมาของอู่ก่อนครับว่างานเป็นอย่างไร ถ้าได้ถามคนที่เคยทำสีที่อู่เดียวกันแล้วยิ่งดีครับ เห็นด้วยกับควาคิดเห็นของคุณ "ชอลิ้วเฮียง" ครับ ถ้าคิดจะเปลี่ยนสีทั้งคันควรหาข้อมูลให้ดีก่อนตัดสินใจครับ

11. pra_to2000

pra_to2000 New Member Member

54
    1
    0
    +++ขอบคุณสมาชิกทุกท่านครับ++++ไม่เคยทำให้ผิดหวัง

12. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    อย่าลืมข้อหลักๆด้วยครับ

ลอกสีเก่าหรือเปล่า
    ถอดกระจกหรือไม่ ถ้าถอดกระจกยางขอบกระจกอาจจะต้องเปลี่ยน(เสื่อมสภาพ)
    กระจกหน้า-หลังอาจแตกได้จากการถอด
    กระจกมองข้างถอดแยกชิ้นมาพ่นรึเปล่า
    ราคา แบบนี้ต้อง ถามเงื่อนไงให้ละเอียดเลยครับ

13. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เหมือนที่ข้างบนตอบนะคับ สำคัญเหมือนกัน อยู่ที่สีกับแลคเกอร์ด้วยคับ ถ้าทำดีๆสีดี มันจะทำให้รถเราสวยขึ้นด้วยมากเลยคับ

14. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    ใช้สียี่ห้ออะไรดีที่สุด :cool:

15. AOD_BKI

AOD_BKI New Member Member

66
    4
    0

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้