รบกวนถามเรื่องหอยครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย < HANUMARN >, 17 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    เพื่อเป็นความรู้ครับ ว่าหอยอันไหนมีคุณสมบัติดีกว่ากัน และถ้าเลือกเล่นควรเล่นหอยแบบไหนครับ

1. 7M
    2. Z18
    3. FJ
    4. IHI B52
    5. TD 04 L

รบกวนหน่อยครับ

2. ตอบเท่าที่เคยใช้นะคับ
    ZกับFJ พอๆกันคับFJใบใหญ่กว่ามาดีกว่าเเน่นอนคับเรื่องความทนทานก็
    พอใช้ได้คับ20-25สบายคับใช่อยู่ยังไม่พังคับ อยู่ที่ปั้มด้วยคับ
    ถ้าตัวที่มีน้ำเลี้ยงก็ต่อน้ำเลี้ยงใช่ด้วยก็ดีคับ
    ส่วน7Mใหญ่ดีคับมาหนักกว่าZคับเเต่ต้องไล่โข่งหลังดีๆคับมาดีเเน่นอนความทนทาน
    ผมยกให้Zคับน่าจะทนกว่า7M
    ส่วนสองตัวหลังรอท่านอื่นมาตอบดีกว่าคับ

3. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    FJ ครับหนักดี

4. \\\ ~ A ~ ///

\\\ ~ A ~ /// New Member VIP

1,727
    15
    0
    FJ อีกเสียงครับ แรงถูกทน แต่ ปั๊ม ไม่ดีไห้โบไหญ่แค่ไหนก็ไม่วิ่งครับ ปั๊มเป็นองค์ประกอบสำคัญเลยครับ

5. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    Up..

เมื่อคืนไปโดนมาแล้วครับ IHI B52 .......ใครมีประสบการณ์กับหอยตัวนี้บ้างครับ.......

6. เบี้ยน้องหอยเล็ก

7. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    Up...

555 ท่านข้างบนจะแรงแล้วครับ....เอาใจช่วยครับพี่....เล็กสั้นดันปวดครับ....

8. Dbass

Dbass New Member Member

155
    3
    0
    IHI RHB 52 ทำมาหลายรุ่นครับ

ถ้าโข่ง VF 10 ก็แน่นอนว่าใส่มากับ Subaru Legacy ชัวร์ .. เพราะเห็นตอนตัดของ

ท่อยางยังเป็น Subaru อยู่เลย สายรัดหัวสีฟ้า ABA

ซัก 5 ปีก่อนเจอ RHB 52 ตามเซียงกงเยอะมาก ราคาไม่แรง

ก่อนหน้านี้ เจอพวก VF 8 ไม่รู้มากจากเครื่องอะไร เล็กกว่า VF 10 แต่อยู่ในพวกเครื่องเบนซินครับ

ซื้อมา พันบาทนิด ๆ ขายไป 2 พัน 5 ... พวกเอาไปเซ็ทเทอร์โบกับรถโตโยต้า โซลูน่า 1500 ซีซี

TD 04 L ก็มีหลายรุ่นครับ ที่แน่ ๆ ติดกับเครื่อง 4 G93T ในรถน้องชายผม และถ้าจำไม่ผิดมีติดมา

กับ EJ20T ตัวเกียร์ออโต ,..

ความทนทานทั้ง IHI RHB 52 และ TD 04 L ส่วนตัวว่าไม่น่าสู้พวก Z, FJ หรือโบ 7 M ได้ครับ ..

( แรกนึกว่าถามถึง Airesearch T 04 ที่เป็นที่นิยมอัพเกรดจากคนที่ใช้โบ Z เมื่อ 10 กว่าปีก่อน )

ตัว Airesearch T 04 นี้ แกน ใบ โข่ง เสื้อกลาง เอามาสลับของใช้กับ Z ได้เลย

ผมใช้ T 04 โข่งหลัง Z ar.36 กับเครื่อง BD 25 บูสท์ 10 กว่าปอน์ดมาเรื่อย ๆ นิ่ม ๆ ดึงไม่หนัก

9. OHO

OHO New Member Member

1,619
    10
    0

ความรู้ครับ

10. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    แน่นๆเลยความรู้

11. \\\ ~ A ~ ///

\\\ ~ A ~ /// New Member VIP

1,727
    15
    0
    แน่นมากๆครับ

12. NIIGATA

NIIGATA New Member VIP

1,557
    35
    0
    แจ๋มเลยคร้าบ....

13. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    Up...

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้