B14 มีปัญหาเบาดับ ช่วยผมด้วยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย northu, 17 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. northu

northu New Member Member

3
    0
    0
    B14 ไฟท้ายยาวครับ เครื่องพันห้า เกียร์ธรรมดา
    ใช้มานานจนเครื่องหลวมแล้ว ก็ เลยไปฟิตเครื่องมาใหม่

หลังจากออกจากอู่ ปรากฏว่ามีอาการ เบาดับ ครับ แต่จะเป็นเฉพาะตอนเหยียบครัชเท่านั้น

ผมสังเกตุตอนที่มันจะดับ ก็ คืด เราวิ่งมายาวๆ แล้วพอเรายกคันเร่ง พร้อมเหยียบครัช รอบจะตกจนเครื่องดับไปเลย

แต่ถ้า วิ่งในเมืองปกติ จะเหยียบครัชเป็น 10 รอบ ก็ ไม่เป็นครับ

เข้าอู่เดิมไปแก้ หลายรอบแล้ว ยังไม่หายสักที ให้เปลี่ยนโน้น นี้ จน เบื่อแล้วครับ

เรื่องของเรื่องคือโดนแม่คุณ ถากถาง นะครับ เพราะเธอบอกแต่แรกแล้วว่า ให้เปลี่ยนรถใหม่ sunny มันไม่เท่ห์ แต่ผมรักของผม เลย ไม่เปลี่ยน สุดท้ายตอนนี้ เธอไม่ยอมขึ้นรถผมแล้วนะครับ เธอบอกว่ากลัวไม่ถึงบ้าน

พี่ๆ ช่วยผมที :cry: :cry: :cry:

2. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    เด่วรอผู้รู้ก่อนนะค้าบ

3. northu

3
    0
    0
    ไม่มีใครรู้เลย ..... หรอ ครับ

4. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ตัวชดเชยรอบ ไม่ทำงาน ครับ :):):):)

5. northu

3
    0
    0
    ใช่ตัวที่อยู่หน้า แอร์โฟ ปะครับ
    ลองล้างแล้ว เปลี่ยนแล้ว ก็ ยังไม่หายครับ :cry: :cry: :cry:

6. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0

คงต้องเปลี่ยนแล้วอ่ะค้าบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้