จะไปแจ้งเรื่องสีฝากระโปรงดำน่ะครับ ต้องนำเอกสารอะไรบ้าง จะไปที่ขนส่งตรงจตุจักร

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย [JoD_Accord], 17 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    พอดีเห็นพี่ๆโดนกันมาเยอะเลย กลัวๆว่าจะโดนมั่งซักวันเหมือนกัน เพราะเพิ่งเปลี่ยนฝาดำมา อยากทราบว่าต้องใช้เอกสารอะไรบ้างครับ และจำนวนเงินค่าดำเนินการต้องเตรียมไปเท่าไรครับ ถ้าพี่ๆพอจำได้แล้วต้องไปอาคารไหนครับ

ขอบพระคุณมากครับ พอดียังมือใหม่ไม่ค่อยชำนาญ

[​IMG][​IMG][​IMG]

2. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    ท่าจะแห้วแฮะ

[​IMG][​IMG][​IMG]

3. Peter98

Peter98 New Member Member

53
    7
    0
    ของผมทำตอนไปแจ้งเปลี่ยนสีรถพร้อมๆกันเลยคับ ถือโอกาสแจ้งเปลี่ยนลงไปเป็นสองสีเลย เสียค่าแจ้งไป 55 บาท ตอนนั่นเอกสารที่นำไปก้อมี สมุดทะเบียน,ใบเสร็จจากอู่สี ประมาณนี้คับ

4. yakuza a31

yakuza a31 New Member Member

128
    4
    0
    เล่มทะเบียน,,,,บิลของอู่สี,,,และก็เอารถไปตรวจสภาพ

5. [JoD_Accord]

1,912
    62
    48
    ขอบคุณครับ แต่ต้องเอาไปตรวจสภาพด้วยเหรอฮะ

รอดแล้วเรา
    :D:D

6. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    ถ้ารถไม่มีอะไรผิดสำแดงมากนัก ก็เข้าตรวจได้เลยครับ บอกว่ามาเปลี่ยนสี เอาเล่ม+ใบเสร็จ (อะไรก็ได้ เขียนเองก็ได้) ถ้าผ่านก็รอจ่ายตัง น่าจะ 55 บาทนะครับ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้