มีเสียงดัง วีวีๆๆตอนติดเครื่องp11

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย Ekeng_it, 8 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ekeng_it

Ekeng_it New Member Member

40
    0
    0
    p11 ผมมีเสียงวีวีๆๆ ดังออกมาจากห้องเครื่องจะเป็นเฉพาะตอนเปิดแอร์ ปิดแอร์ไม่ดังครับ มันจะดังตามการเยียบคันเร่ง ยิ่งเหยียบก็ยิ่งดังครับ ถ้าปิดแอร์ จะเหยียบอย่างไรก็ไม่ดังครับ เป็นทั้งแก็สและน้ำมันครับ รบกวนผู้รู้ช่วยทีครับ เพราะกลัวมันจะลามไปจุดอื่นครับ ขอบคุณครับ

2. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    ลูกปืน หรือหน้าครัชคอมแอร์มีปัญหา เเล้วอย่าลืมตรวจสอบสภาพสายพานด้วยครับ

3. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    อืมมมม.....

4. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    พู่เล่ เครื่อง ตัวใหญ่สุดเริ่มขาดแล้วคับ

5. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    :thumbs_up::thumbs_up::thumbs_up:ตามนั้นเลย

6. Ekeng_it

40
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ อืม มีอีกอาการครับ คือเมื่อคอมทำงานแล้วมีเสียงดัง แก็กๆๆๆ ออกมาง่ะครับ ไม่ทราบว่าเป็นกะอาไรครับ เพื่อนๆ พอจะมีร้านซ่อมแอร์ทีไว้ใจได้หรือเปล่าครับ จะได้ไปทำอาทิตย์นี้ครับ

7. sia87

sia87 New Member Member

52
    0
    0
    สายพานคับ ลองดูก่อน

8. U.D.

U.D. New Member Member

39
    0
    0
    ตามนั้นครับ

ของผมตอนนี้ทำเรียบร้อยแล้วครับ รือคอมออกมาทั้งลูก แล้วตั้งรีด และหน้าคลัทล์หใหม่หมด รวมถึงล้างระบและตู้ด้วยหมดไป 3,500 แต่ถ้าไม่ทำก็จะดังอย่างนี้ตลอดครับ

9. Ekeng_it

40
    0
    0
    คุณ U.D ไปทำมาร้านไหนครับ

10. U.D.

U.D. New Member Member

39
    0
    0
    แถว ถ. กิ่งแก้ว (สนามบินสุวรรณภูมิ)

ของผมทำที่ร้านชัยเจริญมอร์เตอร์หรือเจริญชัยมอร์เตอร์ ไม่ค่อยได้จำชื่อแต่เป็นร้านที่ผมเข้าประจำ ถ้าหากวิ่งมาทางสุขุมวิท77 ให้วิ่งตรงมาทางลาดกระบังพอถึงแยกกิ่งแก้วให้ขึ้นสะพานข้ามแยก จากแยกวิ่งไปอีกประมาณ 2-3 กม. ร้านจะอยู่คิดกับร้านยางและล้อแมกซ์ทางซ้ายมือครับ ไปหาให้พี่เค้าดูได้ก่อนครับ เจ้าของร้านชื่อพี่ชัย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้