สายพานราวลิ้น

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย x ek96, 17 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. x ek96

x ek96 New Member Member

183
    6
    0
    พอดีจะเปลี่ยนสายพานราวลิ้นอยากทราบว่าจะต้องเปลี่ยนอะไรไปพร้อมกันบ้าง แล้วค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่คับ ผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยคับ

2. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ลูกรอก สายพานราวลิ้นครับ

เช็คคราบที่ปั้มน้ำด้วยก็ได้ครับ ถ้าเริ่มซึม เริ่มมีคราบ ก็เปลี่ยนไปเลยทีเดียวครับ

ไม่ต้องรื้อหลายรอบ

3. itkuji

itkuji New Member Member

267
    40
    0
    ตามที่พี่ KungKing5 เลยคับ
    เพิ่มเติมนะคับ เปลี่ยนพวกซีลหน้าเครื่องด้วยคับ
    สายพานแอร์ ไดชาร์ต พาวเวอร์

4. zeraph

zeraph New Member Member

734
    32
    0
    สายพานให้เปลี่ยนทีเดียวให้หมดเลยครับ ประหยัดค่าแรงจะได้ไม่ต้องรื้อหลายรอบ
    สายพานราวลิ้นจะแพงหน่อยครับ สายพานรอบนอกเส้นละไม่กี่ร้อยครับ
    :)

5. AOD_BKI

AOD_BKI New Member Member

66
    4
    0
    ตามที่เพื่อนๆบอกนั้นแหละครับแต่ขอเสริมนิดนึ่งนะครับปั้มน้ำกับสายพานราวลิ้นแนะนำให้ใช่ของแท้
    ห้างนะครับมันจะได้จบๆไม่ต้องเหนื่อยที่หลังไงครับ

6. a.tom

a.tom New Member Member

179
    1
    0
    ผมเคยใส่ไม่แท้มา ขับได้แปปเดี่ยว สายพานขาด รื้อยาวเลย เปลี่ยนของแท้เลยครับแพงกว่านิดหน่อย ใช้ได้ยาว

7. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ลูกรอก ซีลหน้าเครื่องทั้งหมด ดูลูกรอกตั้งสายพานคอมแอร์ด้วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้