" ติดป้ายทะเบียนพับ,เอียง " โดนจับ แล้วคร๊าบพี่น้อง

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย NHUM-YAI-JAI-DEE, 16 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    " ติดป้ายทะเบียนพับ,เอียง " โดนจับ แล้วคร๊าบพี่น้อง

ประเดิม เลยค๊าบ พี่น้อง

โดน สน.ทางด่วน อโศก 4

ระหว่าง ทางกลับจาก

ทำบุญ กับ NFC ที่ปราจีนบุรี

พูด ไม่ออก เลย

พวก ดัก ที่ ตู้จ่ายค่าผ่านทาง

ระวัง กัน หน่อย นะครับ

พรบ. ออกมาแล้ว

โดน แล้ว มัน หงุด หงิด หัวใจ

เซ็ง มากมาย

2. NUTTO.B11

NUTTO.B11 New Member Member

906
    112
    0
    ผมก็เคยโดยอ่ะคับ....

ทางด่วนจะไปพระราม 9 ........

ดัดซะตรงจ่ายตัง..........:mad::mad::mad:

บอกมีอยู่ 60 บาท......

เค้าก็ยังเอา...เฮ่อออออออออออ

:confused::confused::confused::confused::confused::confused:

3. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ระวังๆกานหน่อยค้าบ

4. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    กลัว นะ กลัว

กลัว จะ ตาย แล้ว เนี่ย

ส่าดดดดดดดดดดด

[flash]http://www.ijigg.com/jiggplayer.swf?songID=V2A7GCFEPB0&Autoplay=1[/flash]

5. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เอาเวลาไปไล่จับพวกขโมย พวกเด็กแว๊นดีกว่ามั้ยคุณตำรวจ
    พรบ. ข้อนี้ คิดนานมั้ย

6. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    แรกๆ ก็ ขยันแบบนี้......

7. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ผมก็เจอตอนจ่ายเงินทางด่วน

ให้ใบสั่งกรณีเดียว

ผมบอกไม่มีใบขับขี่ ให้บัตรประชาชนไปแทน

(ถ้าใบขับขี่ตำรวจจะยึดไว้ แต่บัตรประชาชนไม่)

ใบสั่งฉีกทิ้งไปแล้ว เอาไว้วัดดวงตอนต่อภาษีครับ

8. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    งั้นช่วงนี้ก็ทำให้ถูกก่อนละกัน...:D:D:D

9. NHUM-YAI-JAI-DEE

5,649
    852
    113
    ต่อไป นี้ โดน กรู แน่ ๆ

จะให้ บัตรประชาชน แทน

เพราะว่า ใบขับขี่โดน ยึด ไป แล้ว

ส่าดดดดดดดดดดด

10. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    เจอแบบนี้..ทีหลังบอกผมได้เลยครับ

หนอยๆ ไม่รู้จักบัตรเบ่ง..

ผมเคลียร์ให้ได้..

ติดอย่างเดียว คือ ตำรวจไม่ยอมเคลียร์ด้วย ... dT_Tb

11. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    เจอแบบนี้..ทีหลังบอกผมได้เลยครับ

หนอยๆ ไม่รู้จักบัตรเบ่ง..

ผมเคลียร์ให้ได้..

ติดอย่างเดียว คือ ตำรวจไม่ยอมเคลียร์ด้วย ... dT_Tb

12. NHUM-YAI-JAI-DEE

5,649
    852
    113
    5 5 5+

ชอบ ใจ มั่ก มาย

ไว้ วัน หลัง ลาก ไป เคลียร์ ด้วย

13. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    สำหรับท่านที่ ติดแผ่นพับ ป้ายทะเบียน ระวังให้ดีครับเนื่องจาก

ทางตำรวจอาจจะนำ เรื่องนี้มาเป็นลู่ทางในการจับเราได้ โดยอ้างว่า

ป้ายทะเบียนเอียง อาจเป็นเหตุให้ เวลาทำผิดแล้ว กล้อง CCTV

ไม่อาจถ่ายรูป ทะเบียนรถคันนั้นได้ ระวังกันด้วยแล้วกัน เชื่อว่ายังมี

โดนอีกหลายคน จะเถียงเค้าก้อไม่ได้ด้วย มันมี พรบ. ออกมาแล้วด้วย

พวกทะเบียนคิดตี้ กรอบทะเบียนยาว ก้อไม่เว้น ตำรวจอ้างได้ว่า

มองไม่เห็น เหมือนกัน อิ.........อิ :D:D:D:D

14. De@thNotez

De@thNotez New Member Member

1,017
    69
    0
    เดววันนี้ผมไปไขให้มันแหงนขึ้นดีก่า มันบอกมองไม่เห็นดีนักแหงนให้มันทิ่มตาไปเลย

15. NHUM-YAI-JAI-DEE

5,649
    852
    113
    เดียว ขอ ป้ายใหม่ด้วยเลย

เจาะยึด กับ กันชน

กรอบไม่ต้อง

ปล. เดี๋ยว ตรู ก็ โดนข้อหาอื่น

16. NHUM-YAI-JAI-DEE

5,649
    852
    113
    ทำ ป้าย ฟันเหยินใส่

เดี๋ยว จะ โดน ข้อหา

ประชดประชันเจ้าหน้าที่ขณะปฎิบัติหน้าที่

กับ

เอา พรบ. มาล้อเล่น นะพี่น้อง

ช่วง นี้ ดุ เป็น พิเศษ สงสัย กิน น้ำ ตาล เยอะ

17. DaySpeed

8,976
    822
    0
    รอดแระกรูเจาะติดแม่มไปเลยสาดดดดดดดดดด

18. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    ไม่เปนไร ผมเปนคนมีสี อิอิ

ว่าแล้วก็ไปดัดให้ตรงดีก่า

19. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    เจาะติดนานเเล้ว น๊อตอลูมิเนียมไปเลย สนิมไม่กิน

20. ป้ายgready ยังโดนอีกเหรอครับ

21. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    อ่า ป้าย เก๊ดดี้ ที่เราติด ก็จะโดน เอาน่ะ
    มันบัง เค้าบอก

เนี่ยเดี่ยวแจ้งเครื่องเข้าเล่ม
    เปลี่ยนป้ายใหม่แม่ม เจาะรถ

ป้ายเพียว ๆ เท่ อยู่ ถ้าใหม่น่ะ :D

22. DaySpeed

8,976
    822
    0

ไม่อัพเดตนะเนี่ยเค้าเปลี่ยนแล้ว

23. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0

อิ.......อิ เชยว่ะ เค้าเจาะติดมาตั้งนานแล้ว ไม่ใช่กลัวตำรวจจับหรือไรหรอก

แต่ว่า ไอ้ทะเบียนหน้า มันโดนคนพิง จนทะเบียน งอ แล้ว งอ อีก เลยรำคาญ

ถอดออก เจาะ ใส่ แบบเดิมๆ จบ สบายยยยยยยยยยย จายยยยย :D:D:D:D

24. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    แหม่โว้ยยยยยยยยยยยย ให้กรูแปะบนกระโปรงเลยมั้ย

25. DaySpeed

8,976
    822
    0

:D:D:D:D:D

26. De@thNotez

De@thNotez New Member Member

1,017
    69
    0
    หาเพื่อนร่วมอุดมการณ์มั้ยคับ ผมว่าจะแปะบนหลังคา

27. nhonzaa

nhonzaa New Member Member

117
    21
    0
    แม่ม!! ยังงี้ต้องรีบ "แก้ไข่"

28. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0
    ผมเคยโดนครับ มันถามผมว่า "จะติดเอียงๆให้ดินดูเหรอไง"

แต่มันไม่ได้ปรับผม

เด๋วให้ร้านติ๊กเกอร์สกรีนเลขทะเบียนหุ้มฝากระโปรงแม่มซะนี่ ตาถั่วนัก

29. Oat and Amp

Oat and Amp New Member Member

127
    10
    0
    ดีนะเนี้ยที่ผมถอดออกไปแว้ว....ชนหมาแล้วมันหัก เลยโชคดีไปตรู...

30. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    เคยโดนกันมั้ย เลขทะเบียนที่ป้านเลอะเลือน... ไม่ใช่ตัวใหญ่นะค๊าบบบ...
    ตัวที่มัน 13 หลักอ่ะป่าวไม่แน่ใจที่มันปั๊มบางๆอ่ะ เพื่อนโดนมานานและ โคตรเซ็งเลยยยย....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้