ร้อนจี๋ 1500 cc

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย civic repair, 16 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. civic repair

civic repair Guest

0
    0
    0
    หวัดดีครับ วิ่งมาดีดี เครื่องเก ความร้อนขึ้นจมเกเลยครับ สงสัยไม่ปั้มน้ำพัง ก็วาล์วพัง แล้วทั้งสองอย่างมันราคาเท่าไหร่ครับ แล้วเราเปลี่ยนเองได้ป่าวครับ ตอนพังหม้อน้ำเย็นอยู่เลยครับ พัดลมไม่ดับ เครื่อง คาบู 1500 ครับ

2. korn999

korn999 New Member Moderator

95
    2
    0
    ปัมน้ำประมาณนะครับ 1000-1500 วาวล์ประมาณ4-5ร้อย +- วาวล์เปลีย่นเองได้ครับไม่ยาก แต่ปํมน้ำเหนื่อยครับ น่าจะน้ำรั่วนะครับหม้อน้ำยังเย็นอยู่เปิดหม้อเจอน้ำอยู่ไหมครับ ถ้าน้ำยังเต็มอยู่ ลองติดเครื่องเร่งไว้สักพัก จับ ท่อน้ำบน กับล่าง ควรจะร้อนพอกัน ถ้าท่อล่างไม่ร้อน แสดงว่าวาวล์น้ำตายครับ ระวังมือด้วยนะคับ สังเกตุที่เกจ์ความร้อนสักเกือบๆกลางท่อล่างควรจะร้อนแล้ว น้ำเริ่มวน

3. GIGGOG

GIGGOG New Member Member

6
    0
    0
    อาการเหมือนผมเลยครับ แต่ของผมเปลี่ยนหม้อน้ำด้วย หมดไปประมาณ 7,000 นิดๆครับ
    พอเปลี่ยนแล้วหายเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้