RB 20 Turbo =>รอบสวิง Vacum สวิง Volt สวิง พี่ๆเคยพบปัญหานี้ไหมครับ

การสนทนาใน 'Club A31' เริ่มโดย TikRacing, 29 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TikRacing

TikRacing New Member Member

169
    1
    0
    ขับๆอยู่ รอบสวิง, Vacum สวิง, Volt สวิง รอบเดินเบาตกจนจะดับครับ จะเป็นตอนเครื่องร้อนครับ
    พอเริ่มอัดต่อมันจะกระตุกๆ กระตุกตามจังหวะ รอบ Vacum Volt ที่มันสวิง
    นั่งรถเพื่อนแล้วเป็นอาการแบบนี้พอมีใครแนะนำได้บ้างครับ รบกวนนิดนะครับ

นั่งคิดกันว่าน่าจะมี Vacum ตรงไหนรั่วแต่ทำไม Volt มันสวิงด้วยครับ
    ช่วยชี้แนะด้วยครับ

ข้อมูลเพิ่มเติมครับ Cef A31 วาง RB 20 Turbo ตัวมีแอร์โฟล์ครับ มึนเลยครับ
    ก่อนหน้านี้มีปัญหาขับอยู่ดับเองบ่อยครับ เบาดับบ้าง หรืออยู่ดีๆก็ดับ

2. ** R^B^A -- 3^1 **

** R^B^A -- 3^1 ** New Member Member

192
    6
    0
    ปั้มติ๊กรึเปล่าครับ ลองเช็คแรงดันดูครับ
    รอท่านอื่นมาให้ความเห็นอีกที

3. TikRacing

TikRacing New Member Member

169
    1
    0
    ครับจะลองดูครับขอบคุณมากครับ :D

4. VTEC

VTEC New Member Member

53
    0
    0
    รถผมก็เป็น ครับ ผมอยากรู้เหมื่อนกันครับว่าเป็นอะไร

5. note cefiro

note cefiro New Member Member

156
    9
    0
    ข้อต่อท่ออินเตอร์-แอร์โฟล์-แรงดันน้ำมันเบนซิล

ถ้าไม่หาย คอยล์จุดระเบิด เช็คโอมห์ 0.8-0.9 ประมาณนี้มั้ง น่าจะดีขึ้นน่ะ

6. เป็นเหมือนกันครับ
    เกีบร์1 ออกตัวมันกระตุกๆระหว่าง 1.5 พันรอบ ถึง 3.5 พันรอบ
    พอจอดรอบเครื่องมันจะดับ [ ยังไม่ได้เปลืยน ปั้มติ๊ก ]
    แต่ผมว่านะเป็นที่ ปั้มติ๊กแรงดันนํามัน แน่

7. M RB20

M RB20 New Member Member

444
    4
    0
    รถผมก็เป็น ครับ ผมอยากรู้เหมื่อนกันครับว่าเป็นอะไร ที่เจออีก ขับๆๆ ไปแล้วดับแต่สตาร์ เป็นมาหลายครั้งแล้วครับช่วยหน่อยยยยยยยยยยยย

8. อือผมหายแล้วครับ
    วิธีแก้ขั้นต้นครับ ผมพูดรวมๆ

1 ถ้ามันสวิงเพราะคอยย์หัวเทียนเครื่องจะสั่นๆเดินไม่เต็มสูบ
    2 สวิงขึ้นลงตอนเปิดแอร์ให้ลองดูสายดินว่าเดินครบมั้ย
    3 สวิงเพราะปรับจูนรอบเดินเบาไม่สมดุลกัน
    4 สวิงเพราะตัวรอบเดินเบาเสีย

ป.ล รถผมตั้งรอบเดินเบาไว้ที่ 1.5 ครับ ดังนิดแต่ไม่ดับ

9. avatar

15
    2
    3
    ที่ตอบๆกันมาก็ถูกแต่ใครจะเป็นคนไล่แก้ปัญหาละครับผมเจอมาบ่อยมากครับ ผมเป็นช่างวายร์สายไฟครับ หาช่างที่รู้จริงๆแก้ไขได้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้