ใครมีงานเข้าเชิญทางนี้ครับ

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย <<Golf Devil>>, 15 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. <<Golf Devil>>

<<Golf Devil>> New Member VIP

504
    5
    0
    สืบเนื่องมาจากหลายเหตุผลครับ ก็เลยอยากทราบว่าตอนนี้สมาชิกทุกท่านทำงานอะไรกันบ้าง และก็ใครที่ตกงานอยู่อยากได้งาน หรือสมาชิกท่านใดที่มีงานประจำทำอยู่แล้วจะช่วยเหลือเพื่อนสมาชิกด้วยกัน ก็เชิญบอกเล่าเก้าสิบกันมั่งนะครับ ใครมีแนะแนวอาชีพดีๆก็แนะนำกันมานะครับ ถือว่าเป็นการช่วยเหลือเพื่อนสมาชิกด้วยกันเองทั้งนั้น

เริ่มด้วย(คร่าวๆนะครับ)

ผมก๊อบนะคับ(ผู้ดูแลบอร์ด) ตอนนี้สถานะ ตกงานครับ

อดีต เซลล์

ปัจจุบัน อาชีพส่วนตัวครับ ขายวิทยุติดรถยนต์มือสองและใหม่ครับ และรับติดตั้งด้วยครับ
    และมีขายประกันภัยรถยนต์ครับ สนใจก็ติดต่อได้ครับ และตอนนี้ก็กำลังหางานใหม่ด้วยครับ:D:D:D

2. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    ...ผม โบว์คับ (ผู้ดูแลบอร์ดเช่นกัน)...สถานะ..เพิ่งลาออกจากงาน..(สวนกระแสเจงๆ).....มีผลในวันที่ 12 เม.ย คับ...

...ปัจจุบัน(ที่กำลังจะเป็นอดีต)...ทำตำแหน่ง...หน.แผนก..ควบคุมคุณภาพ QA Engineer คับ.....บ.ชาญนครวิศวกรรมคับ....

...อาชิพเสริม....และเหมือนจะเป็นอาชีพหลักมากกว่า....คือ...รับซื้อซากรถอุบัติเหตุ...ทุกสภาพคับ....ขายผ้าพันท่อไอเสีย...ขายอะไหล่....และกำลังจะขายอีกหลายอย่าง...

...สามาชิกท่านใดสนใจจะอุปการะ....โทรถามข้อมูลเพิ่มเติมได้คับผม....

3. <<Golf Devil>>

504
    5
    0
    กระทู้นี้ดีมั้ยว่ะโบว์ คนอื่นเค้าจะได้รู้ว่าทำไรกันมั่ง มาๆครับใครเข้ามาแล้วก็ป่าประกาศกันหน่อยนะครับ

4. ohmmemy

ohmmemy Active Member Moderator

1,077
    4
    38
    ชื่อ โอม ครับ
    สถานะในอดีต เป็น R&D Engineer , Project Engineer ของบริษัท Summit Auto Seat
    ปัจจุบัน ตกงาน เนื่องจาก โดน เลิกจ้าง จากการลดจำนวนพนักงานของบริษัท
    ปัจจุบัน ทำกิจการของตัวเอง เปิดร้าน ซัก อบ รีด และกำลังมองหา งานใหม่อยู่เช่น กัน หุหุ

ปล.พี่กอล์ฟครับ พอดี โอมอยากได้วิทยุติดรถยนต์มือสอง แบบที่เล่น mp3 ได้ อะเพ่ ถูกๆ อะคับ

5. <<< JobsilrA >>>

<<< JobsilrA >>> New Member Moderator

936
    4
    0
    ผมจ้อบครับ
    อดีต producer หลายบริษัท ไม่ว่าจะเป็นบริษัทเล็กใหญ่ทำมาหมดละ ที่ล่าสุดฝังร่างอยู่ที่ บ.ลูกเซียน โปรดักชั่น เหอๆๆ
    ปัจจุบันเป็น showdirecter freerant ครับ รับจัดงานคอนเสริตเป็นหลัก event เป็นรอง แต่ทั้งหมดทั้งมวลของงานโฆษณา รับเกลี้ยงจ้า อย่างที่เคยขึ้นใว้กระทู้นึง คัยตกงานก็บอกเน่อจะหางานแหมาะๆ ในสายงานผมลองดูให้ครับ ขอบคุณครับ เหอๆๆ

6. te_uan

te_uan Member VIP

708
    25
    18
    ผมเต้ครับ...............สถานะโสดครับ

ตอนนี้เรียนป.ตรีวิดวะใบที่2อยู่ครับ(ใบแรกยังไม่จบเลย.....อิอิ)

7. tayeeh

tayeeh New Member Member

128
    2
    0
    ปืนครับ รับราชการครับ สังกัดส่วนกฎหมายและเร่งรัดภาษีอากรค้าง กรมสรรพากร ครับ
    ปัจจุบันรอสอบผู้พิพากษาครับ

อาชีพเสริม...ไม่มีครับ กินเงินหลวงอย่างเดียวเลย T_T

8. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    ...ต่อไปนี้จะเป็นการ..."แฉ"...แต่เช้า......เพื่อให้ทราบถึงรายละเอียดของข้อมูลนะคับ....

....เยี่ยมคับพี่....จะได้รู้ว่าใครทำไรกันอยู่มั่ง........

....ไอ้นี่ก้อว่าที่เถ้าแก่น้อยอีกคน(แต่ไม่ได้ขายสาหร่ายเท่านั้นเอง).....แต่แฟนน่ารักว่ะ...ว่านอนสอนง่าย...ให้กินอารายก้อกิน.....5555+

....ส่วนไอ้เจ้านี่นะ.....คาสโนว่าจ๊อบของแท้.....เป็นคนดีต่อหน้าแฟน....สาวๆในระบบมีเยอะ...ถ้าใครสนใจทางนี้เข้าหาจ๊อบไม่ผิดหวัง...ฟันทิ้ง!!!!.

.....ส่วนคนนี้ก้อโสดตลอดอ่ะ.....ว่างตลอด....จิงม่ะคับเสี่ยเต้.....อิอิอิ

...ส่วนรายนี้....แถวบ้านผมเรียกเฮียเหลือ.....ทำ505ไป3แสนกว่าแระ....คนดีๆเขาไม่ทำกันหรอก......ก้อก้อพอให้อภัยได้......ก้อน้องสาวน่าร๊ากกกก...ซะขนาดนั้น...

9. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    โอ๊ค ครับ

ตอนนี้ออกจากงานประจำมาได้ สองเดือนแล้วครับ

ปัจจุบัน มาทำงานส่วนตัวที่บ้านอยู่ พวกงานหัตถกรรมนกสำลี

ดอกไม้กระดาษสา ออกบูธ แล้วก็เปิดสอนทำนะครับ

อดึต พนักงานแบงค์ แล้วก็ โบรกเกอร์พาลูกค้าหมดตัวก่าหุ้นไทยมาง่ะครับ

10. tayeeh

tayeeh New Member Member

128
    2
    0
    ...ส่วนรายนี้....แถวบ้านผมเรียกเฮียเหลือ.....ทำ505ไป3แสนกว่าแระ....คนดีๆเขาไม่ทำกันหรอก......ก้อก้อพอให้อภัยได้......ก้อน้องสาวน่าร๊ากกกก...ซะขนาดนั้น...[/QUOTE]

ที่ทำรถนี่ก็ท่านประธานนี่แหละครับแนะนำ คนดีๆเค้าไม่แนะนำเพื่อนแบบนี้หรอกครับ ฮ่าๆๆๆ ยุส่งตลอด ไม่เค้ยยยย ไม่เคยเบรคเล้ยยย (แต่ต้องให้เครดิตครับ รถออกมาดีกว่าที่คิดไว้เยอะครับ)

อ่ะๆๆๆฮั่นแน่ๆ น้องสาวผมจะไปสู้น้อง ส..ส..ส.. อื้อหืออ ติดอยู่ปาก กะน้อง ตะ ตะตะ ต...ต อะไรน้าาาจำชื่อไม่ได้ เฮ้อออ ความจำสั้น แต่ความรักยาวจริงจิ๊งงง:D:D

11. 505.1JZge+T

505.1JZge+T New Member Member

113
    1
    0
    ................ ผม หนึ่ง ........ลูกจ้าง ขี้ข้า ทาส บริษัท แห่งหนึ่ง....................

12. <<Golf Devil>>

504
    5
    0
    สถานะการทำงานครับน้องชาย โสดตลอดเลยนะเต้ อุ๊ยๆ เสี่ยเต้ 555++:D

13. <<Golf Devil>>

504
    5
    0
    ถูกท้างหมดว่ะโบว์.......:D:D:D

te_uan ถูกใจสิ่งนี้
  14. te_uan

te_uan Member VIP

708
    25
    18
    ผมมานคนอ้วนขี้เหงาครับพี่:D

ก็ผมยังไม่ได้ทำงานหนิพี่.........มีแต่รับจ๊อบสอนพิเศษเด็กๆอ่าครับ:)

ปล...ผมไม่ได้เปงเสี่ยอ่าครับพี่.........แต่แถวบ้านผมเด็กๆเค้าเรียกกันว่าเฮียอ้วนอ่าครับ:D

15. soda_za

soda_za New Member Member

518
    5
    0
    ผมจ้อย สถานะสมรส มีลูกชายชื่อโซดา ถ้ามีลูกผู้หญิงก็นึกเอาเองน๊ะ....
    งานการก็ขี้ข้าราชการต๊อกต๋อยคนนึง

16. apachea

apachea New Member Member

247
    4
    0
    มารายงานตัวม่างซิ ชื่อหนุ่ม เดิมที่ ทำงานที่ ถสาบันการโรงแรมและท่องเที่ยว มาทาน่า
    ปัจจุบั รับจ้างถ่ายรูปทุกอย่างที่ขว้างหน้า และรับถ่ายวีดีโอด้วยนะ
    พี่น้องในคลับสนใจติดต่อได้เลย ราคาพิเศษ(ราคาแพงเป็นพิเศษ 555 )

17. God level

1,028
    14
    38
    คึกคักใหญ่เลยแฮะ...กระทู้นี้....ดีๆๆ....มาช่วยกัน

18. นาย...อั๊ยซ์...

นาย...อั๊ยซ์... New Member Moderator

178
    6
    0
    อั๊ยซ์ .. หรือ ( ICE ) ครับ

ศึกษา ป.ตรี พระจอมเกล้าพระนครเหนือ ปีที่สี่

งาน เว็บไซต์ www.overclockzone.com ( Editor & Mod )

ตอนนี้ยังอยู่สบายกับการงาน และการเรียนอยู่ครับ อิอิ เอิ้กส์ๆ :eek:

19. JIM GR

JIM GR New Member Member

67
    3
    0
    ชื่อ จิมมี่ ครับ
    อดีต เคยอยู่ศูนย์บริการรถยนต์หลายแห่ง รวมถึงเปอร์โยต์หัวหมากที่เจ๊งไปแล้วด้วย ทำมาหลายตำแหน่ง เริ่มจากช่าง พนักงานอะอะไหล่ SA แต่ไม่กล้าไปสมัรคเป็นผู้จัดการ อิอิ

ปัจจุบัน ตำแหน่งจัดซื้อ ของบริษัทรับเหมาแห่งหนึ่งในระยอง และอาจจะกลายไปเป็นอดีตอีกมั้ง กะลังตัดสินใจอยู่ (ถ้ามีที่ไปกรูไปแน่)

20. <<Golf Devil>>

504
    5
    0

21. <<Golf Devil>>

504
    5
    0
    เป็นไงบ้างน้า งานเข้าเยอะยัง

22. ohmmemy

ohmmemy Active Member Moderator

1,077
    4
    38
    โอ้วว แฟน ผม เข้ามา อ่านแรยบร้อยแล้ว น่ะ คับพี่ งาน เข้า.....T-T

23. <<Golf Devil>>

504
    5
    0
    ก็ดีแล้วไงโอม งานเข้าเยอะๆจะได้รวยๆ จะบ่นทำไมเนี้ยยยยยย

24. ohmmemy

1,077
    4
    38
    ซะง้านนนน

25. apachea

apachea New Member Member

247
    4
    0
    ยังวะเงียบเลย

อดทนรอกันต่อไป

26. <<Golf Devil>>

504
    5
    0
    กำลังหาๆให้อยู่นะน้าใจเย็นๆรอผมเข้าไปปูทางก่อนว่ายังไง ตอนนี้กำลังคุยค่าตัวกันอยู่ ยังไม่ลงตัวเลย

27. Resn

Resn New Member Member

338
    0
    0
    ชื่อ เบล ครับ

เรียน IT ที่เกษตร กำแพงแสน ครับ :D

28. ♂ifoni♀

♂ifoni♀ New Member Member

670
    5
    0
    ฝนครับ...เจ้าหน้าที่ IT บริษัท เบียร์ของคนไทย...
    สถานะอดีด เจ้าหน้าที่ IT ศูนย์การค้าดังในเมืองกรุงเก่า
    สถานะปัจจุบัน เป็นเจ้าหน้าที่ IT
    สถานะในอนาคต ยังยืนบนเส้นด้าย...คาดชะตา...น่าจะขาดแถว ๆเดือนมิถุนายน

กำลังจะศึกษาต่อ..เพื่อหางานราชการเนียน ๆทำครับ... ก็เพิ่งเริ่มต้น..
    อาชีพเสริม..รับซ่อมประกอบคอม..ราคากันเอง... ให้คำปรึกษาเกี่ยวกับ Computer ได้ครับ..

ในที่สุด...ก็เจอผู้ก่อตั้งเวปนี่นี่เอง...ชอบมากครับ..เข้าไปอ่านอะไรเล่นหลายกระทู้แล้ว...ขอชมครับ เวปนี่...สุดยอดครับ...ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ..:D

29. God level

1,028
    14
    38
    ว่าจะเอาอั้ยซ์นี่แหละมาเป็นผู้ดูแลบอร์ดอีกคนนะ....แต่ยังดำเนินการณ์ไม่ได้เลย...

30. <<Golf Devil>>

504
    5
    0
    ติดไรง่ะโบว์ ทำไมยังทำไม่ได้อ่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้