วิธีถอดคอนโซล เจ้า NV ครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย virus_x, 15 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. virus_x

virus_x New Member Member

483
    3
    0
    แตกประเด็นจากกระทู้นี้ครับ

http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=602167

ก็ไขน็อตตามรูปที่วงไว้เลยนะครับ

แล้วก็ดึง คอนโซล แอร์ออกมาเลยครับ (ถอดวิทยุก่อนนะครับ) จะพบน็อตหลังคอนโซลแอร์ 1ตัวครับ ดังรูป

ดึง คอนโซล ออกมา จะติดท่อแอร์ครับ ตัดสายรัดออกก่อนครับ ดังรูป

จะพบน็อต 4 ตัวที่ยึดเรือนไมล์อยู่

เมื่อถอดน็อตแล้ว เอามือล้วงเข้าไปหลังเรือนไมล์ เพื่อถอด ซ็อกเก็ตที่ต่อไฟให้เรือนไมล์ 3 จุดดังรูป

สุดท้ายก็ถอด สายไมล์ เอามือล้วงเข้าไปหลังเรือนไมล์แล้วกดที่สาย (จะมีตัวล็อค) แล้วดึงก็จะออกโดยง่ายครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 มีนาคม 2009
    NooM Cobra ถูกใจสิ่งนี้
  2. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    Thank หลายๆครับ
    งี้ต้องรวมไว้ใน DIY.:D

3. Pu_Racing

Pu_Racing New Member Member

62
    1
    0
    ขอบคุณคร๊าบ

4. PK-POWER

PK-POWER New Member Member

136
    8
    0
    สุดยอดเลยครับ ขอบคุณมากที่เอื้อเฟื้อภาพ ประกอบ เคยรื้อสวิตซ์กุญแจไหมครับ อยากให้โชว์วิธีกรื้อสวิตซ์กุญแจจังครับ พยายามมา 1 ครั้งแล้วแต่ไม่สำเร็จ ยังมีเวลาไปร้านเลย

5. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
  6. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0
    ภาพชัดเจนดี แจ่มมาก ไว้ว่างๆถอดล้างช่องแอร์+ท่อแอร์ดีกว่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้