ถามเรื่องกระจกจ้า

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย pandabank, 14 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    สตราด้าเอาจกมองข้างของอะไรใส่ได้บ้างครับ.....วอนพี่ๆที่รู้ตอบทีครับ

แล้วอีกอย่างพี่ๆคนไหนมีเฟืองท้าย 3.9 ของมิตซูที่ใส่กับเสื้อเพลาเดิมได้โพสบอกทีครับ

ขอบคุณครับ

2. na046

na046 Member Member

983
    7
    18
    กระจกใส่ได้ทุกรุ่นนะครับผมว่า อยากได้รุ่นไหน ก็หามาก่อน แล้วให้ร้าน แปลงขาให้ครับ แถว ๆ ตลาดพูนทรัพย์มีร้านรับทำอยู่ครับ (ร้านใหญ่อยู่ซอยคู้บอน smg smk อะไรซักอย่างเนี่ยแหละ จำไม่ได้รับทำพวกกันชนชายล่าง ประมาณนี้ ) หรือตามร้านทำ ไฟเบอร์ กันชน พาร์ท ก็น่าจะทำได้นะครับผม แต่ถ้าเป็น รถที่ คนใช้เยอะอย่างอีสุสุ บางที่จะมีขาแปลง สำเร็จให้เลยครับ ของผมรถมาสด้า กระจก อิมฯ ครับ ปรับ พับไฟฟ้า ต่อครบ ครับผม ลองดูครับ หากระจกที่ต้องการ แถว ๆ เชียงกง ไหนก็ได้ หลัก 4 รังสิต ปทุมวัน บางนา ฯลฯ และก็ หาร้านนแปลงเอาครับ

ส่วนเฟืองท้าย ไม่มีครับ อิอิ

3. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    ขอบคุณครับ คือในโกดังของผมมีหลายรุ่นหง่ะครับ

แต่ไม่รู้ว่าจะเอาอะไรใส่ดีจะได้สวย

4. ไปสืบมาแล้ว

ใช้ของ ปาเจโร่ นอกตัวเครื่องวีเอาแต่ใส้ยัดโบ๊ะ

ไม่รู้จริงเท็จแค่ใหน

ส่วนกระจกผมว่าเดิมดีกว่าครับวิสัยทัสกว้างไกลครับพี่แบ้งค์ อิอิ

5. NONG_SCG

NONG_SCG New Member Member

2,132
    3
    0
    ถ้าจะให้ดี....................ใช้ของเดิมติดรถครับ

ถ้าจะให้สวย.................Nissan Cefiro ครับ เจาะรูใหม่และก็หล่อ Fiber ให้เท่ากับฐานกระจกเดิมครับ

6. CHAMINO

CHAMINO New Member VIP

773
    6
    0
    กะจก 200 sx
    ละลองไปให้ ร้าน fast guy แถวพระรามสองแปลง ครับ ลองดู

แก้ไขล่าสุด: 16 มีนาคม 2009
  7. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ผมก็ใส่ของเดิมนะ รุ่นแรกด้วย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้