อยากให้ทุกคนที่ซื้ออะไหล่อะไรก็ได้ได้ถูกกว่าที่อื่นลงบอกข่าวสารหน่อยเพื่อไม่ให้เราถูกร้านเอาเปรียบ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย papoon, 14 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. papoon

papoon New Member Member

31
    1
    0
    อยากให้ทุกคนที่ซื้ออะไหล่อะไรก็ได้ได้ถูกกว่าที่อื่นลงบอกข่าวสารหน่อยเพื่อไม่ให้เราถูกร้านเอาเปรียบ
    เช่น ยกตัวอย่าง เช่น ผมซื้อไฟซีนอนมาที่คลองถม 1900-2200 ถ้าเป็นสูงด้วยไม่เกิน3500
    ซื้อกราววาย10มิลเงินชุบมาเมตรละ50บาทเองที่บ้านหม้อ แล้วทำเอง
    ซื้อลิ้นหน้างานพลาสติกก๊อปของใหม่1000ที่ ร้านRTNเซียงกง เห็นในเวปขายตั้ง1500-2000
    ใครที่ช่วยลงไว้ช่วยบอกด้วยว่าซื้อที่ไหนคับผมตั้งกระทู้นี้ไว้เพื่อไม่ให้ถูกคนเอาเปรียบคับและไม่ถูกโดนหลอกคับ

2. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    มันเอาแน่อะไรไม่ได้หรอกครับ ของมันมีหลายระดับราคา ยิ่งของแต่งที่ไม่ใช่ญี่ปุ่นด้วย ก็มีหลายยี่ห้อ หลายผู้ผลิต ของถูกอาจจะไม่ดี และของดีไม่จำเป็นต้องแพง บางร้านเค้ารับมาแพงเค้าก็ต้องขายแพง จะว่าเค้าหลอกมันก็ไม่ถูกต้องครับ ยังไงเวลาเราซื้อก็ต้องเช็คราคาก่อน บางทีของถูกกว่าแต่อยู่ไกลกว่า ยอมซื้อแพงอีกนิดดีกว่าจะได้ประหยัดค่าน้ำมัน ไม่ใช่ว่า ถูกกว่ากันแค่ ร้อยเดียว แต่ต้องเสียค่าน้ำมันไปเอาอีก ร้อยกว่า หรือสองร้อย มันก็ไม่คุ้มกัน ถ้ามันถูกกว่ากันมากๆ อาจจะต้องสงสัยว่า สินค้ามีปัญหาอะไรหรือเปล่า ยิ่งไม่มีรับประกันด้วยก็ไม่น่าเสี่ยง

จะซื้ออะไร ใช้วิธีโทรไปถามก่อนจะประหยัดกว่าครับ

3. jung_za_

jung_za_ New Member VIP

735
    7
    0
    ถุกกคับ

4. ultra

ultra New Member Moderator

329
    3
    0
    ถ้ามีเวลาก็ลองเดินหาของดูสิคับ ราคาถูกกว่าจริงๆคับ แต่บางคนไม่มีเวลา และความรู้ในการหาซื้อ ส่วนกำไรมากน้อยขึ้นอยู่กับคนขาย ไม่พอใจก็ไม่ต้องซื้อ ไม่ได้บังคับกันนี่คับ ???

5. mr-bboy

mr-bboy New Member Member

48
    1
    0
    อืม ถูกใจใช่เลย แพงแต่ชัวร์ ดีกว่าถูกแต่วิ่งเปลี่ยน เสียทั้งเวลา เสียทั้งงาน และเสียอารามณ์ อันนี้ความคิดส่วนตัวนะค๊าบ แล้วใครมีสปริงB18ฝาแดงมั่งอะพี่

6. romeoy2k

romeoy2k New Member Member

42
    0
    0
    ว่าแต่กระทู้ ซื้อ ขาย หายไปไหน ละ

7. ultra

ultra New Member Moderator

329
    3
    0
    ย้ายไปข้างบนแล้วหนู๋ http://racingweb.net/forums/forumdisplay.php?f=339

8. เฮฮา

เฮฮา New Member Member

22
    0
    0
    ไปทำโช๊คสตับปรับเกลียว+ทำกึ่งไนโตรเจน+ซ่อมเปลี่ยนชีล+อัดน้ำมันใหม่4ต้น 4000 ถ้าอัดกึ่งไนโตรเจนอย่างเดียวซ่อมด้วยนะ 4ต้น 1500 ที่ร้านเดชโช๊คอัฟ ในซอยอุดมสุข ใกล้ ป.กุ้งเผา ถูกไหมคับ

9. Yukim

Yukim Member Member

338
    9
    18
    อันี้อยู่ทที่ความพอใจของแต่ละคนจริงๆน่ะ บางคนแพงแต่สบายใจก็จบ บางคนไปไกลได้ถูกแล้วพอใจก็จบ เราเช็คราคาได้อยู่แล้วครับ โทร หรือร้านไกล้บ้านสะดวกดี ลองตัดสินใจดู ร้านมีมากมายครับ อยู่ที่ความพอใจของเรา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้