น้า ๆ ... ผมอยากเป็นสมาชิก G.O.C. มั่งอ่ะครับ

การสนทนาใน 'Good Old Car' เริ่มโดย TolvlT, 28 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TolvlT

TolvlT New Member VIP

55
    1
    0
    แบบว่าหลงไหลรถเก่ามานานมาก ๆ แล้วครับ

อยากเข้าเป็นสมาชิก G.O.C มั่งครับ อิอิ

แบบนี้พอไหวไหมครับ

แล้วเค้าเรียก Retro ไหมครับ

ให้ทาย ว่ารถอะไร ยี่ห้ออะไร ปีอะไร

ทายถูก เดี๋ยวให้ช้อคกาจุ๊บ 1 ดุ้น

แล้วไม่ทราบ ผมจะขับรถไปมีตติ้งกันที่ไหนได้ครับ (ซื้อมาจอดแต่อู่ เมื่อไรจะเก็บให้มันเรียบร้อยเนี่ย)

ปล. รูปไม่ชัดหน่อยนะ อากาศหนาว มือมันสั่น

ปล.2 วิทยุแบบ Retro มันหาได้ที่ไหนมั่งอ่ะครับ หรือใครมีบริจาคได้นะ ขอบคุณล่วงหน้า

แก้ไขล่าสุด: 28 ธันวาคม 2006
  2. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    รู้ว่ามันเป็นฟอร์ดฮับ
    จำได้ว่าคันนี้น่าจะเครื่อง SR ฮับ
    เคยมามิตติ้งหนนึงที่ปั๊ม JET ใหม่ฮับ
    มาหนเดียวก้อหายไปเลยฮับ 55555

วิทยุอย่างว่าเนี่ย เชียงกงมีขายเยอะแยะฮับ ไปถามดูเถอะ (ปทุมวันนะ)

3. wasinarm

wasinarm Member Member

325
    0
    16
    งดงามดีก๊ารถ

4. Potato 1.6GT

Potato 1.6GT New Member Member

898
    5
    0

โห........เพื่อนจอห์นล้านรู้........

สมกะเป็นถุง(ยาง)แห่งความรู้ของคลับเรยยย:D

5. wasinarm

325
    0
    16
    พี่จอร์นเค้าทั้งหน้าตาดีและฉลาด หุหุ

6. TolvlT

55
    1
    0
    ตู๊ด ตู๊ด

ผิด นะครับ

ใบ้ให้นิดนึง ว่ามีไม่เกิน 5 คันในประเทศไทยแน่นอน

มาจากฝรั่งเศส

แก่ประมาณ 40 ปีได้แล้ว

7. wasinarm

325
    0
    16
    ใบ้หน่อยได้ไหม ค๊าฟ จนปัญญา

8. saku

saku Member Member

569
    14
    18
    มาจากฝรั่งเศษ อายุ40 ไม่ใช่โรนัลโด้แน่ๆ ต้องเป็น ซีเนอดีน ซีดาน ชัวร์

9. พี่หมูกโต..

พี่หมูกโต.. New Member Member

1,252
    8
    0
    อยากเป็นสมาชิกรึครับ ประการแรกขายcef ให้ผมถูกๆหน่อยครับ เอาล้อสีขาวตามรูปด้วยนะ แล้วได้อยู่ชัวร์ อิอิ

10. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    งั้นก้อไม่รู้และ แต่จำได้ว่าเคยมามิตติ้งนะ อิอิ

11. ท่านรอง

ท่านรอง New Member Member

184
    0
    0
    ฌอง ปีแอ ปาแปง!!!!!!

12. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    มิเชล พลาตินี่ :D

13. wasinarm

325
    0
    16
    ง่าสะงั้น

14. b2fen@GOC

b2fen@GOC New Member Member

163
    3
    0
    งั้น French KISS ชัวร์

15. wasinarm

325
    0
    16
  16. TolvlT

55
    1
    0
    Sim..

17. wasinarm

325
    0
    16
    รถอารายหว่า ยี่ห้ออารายเนี่ยยิ่งดูยิ่ง งง

18. TolvlT

55
    1
    0
    เฉลย !

มันคือรถยี่ห้อ SIMCA ครับ ตั้งแต่ปี 1971 ครับ
    เป็นรถฝรั่งเศส เอามาขายในไทยถึงแค่ต้นปี 1971
    เป็นบริษัทที่ผลิตให้รถ FIAT แล้วแยกตัวออกมาทำรถเอง ซึ่งขายตอนนั้นดีมาก แต่ด้วยความไม่ก้าวหน้าทางการสื่อสาร ทำให้บริษัท Gereral Motor ของ U.S.A. เข้ามาซื้อหุ้นเรื่อย ๆ กว่าจะรู้ก็สายไปแล้ว เพราะทาง G.M. เข้ามาถือหุ้นมากกว่า 51% แล้วก็สั่งปิดบริษัทไป เพื่อลดคู่แข่งทางการค้า แล้วก็ไปทำรถของ G.M. ขายต่อไป เพราะยุคนั้น U.S.A. จึงเรียกว่าเป็นมหาอำนาจ ก็เพราะวิธีนี้แหละ

ว่าง ๆ จะแวะเข้าไปหา

พี่หมูกโตนี่ใครอ่ะ จะซื้อรถผมหรอ

เอ้อ เผื่อใครนึกไม่ออก ผมต้อม E 30 Club ยุคแรก

19. พี่หมูกโต..

1,252
    8
    0
    อ้าว..ไอ้น้องต้อมนี่เอง....:) ก็นึกกว่าใครที่ไหน

พี่หมูกโต..ก็คือพี่พีเองที่เราพาไปนั่งมอไซค์ไง จำได้อะป่าว ไอ้น้องต้อม Blue Monster ....

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 ธันวาคม 2006
  20. wasinarm

325
    0
    16
    ง่ะ ซะงั้นอ่ะ

21. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0
    อ่าว นึกว่าไอ้พีรู้นะเนี่ย 5555

22. wasinarm

325
    0
    16
    ชะงั้นอ่ะ

23. พี่หมูกโต..

1,252
    8
    0
    แล้วกูจะไปรู้ได้ไงว่ะเนี่ยว่าเป็นต้อม....:confused:

24. wasinarm

325
    0
    16
    ง่ะซะงั้นอ่ะ

25. Marky

Marky New Member Moderator

1,819
    12
    0
    :D ... แฮ่ะ ๆ หวาดดีน้องชาย...อิอิ

26. wasinarm

325
    0
    16
    แฮ่ะๆ พี่ชาย หายไปหมดเยย ม่ะวาน

27. Potato 1.6GT

Potato 1.6GT New Member Member

898
    5
    0
    ปลอมตัวเข้ามาอำคนแก่ซะงั้น................

28. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    งั้นต้อมก็อำมึงคนเดียวอ่ะดิ อิอิ :D :D

29. T-U-N

T-U-N New Member Member

34
    2
    0
    ห้า ห้า ห้า

ซะงั้นอ่ะ

30. JZS133

JZS133 Member Member

520
    4
    18
    ต้อม คนที่พาพีแลนท์ซ้อนฮายาบูซะ แล้วทำให้มีผลกระทบกับพีแล้นท์มาจนถึงตอนนี้ใช่ป่าวฮะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้