เรื่องอะไหล่เทียบรุ่น.

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย WATrover, 13 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. WATrover

WATrover New Member Member

611
    1
    0
    อะไหล่ส่วนมากที่เทียบรุ่นที่ใช้กับ 623
    จะเป็นของฮอนด้าตาเพชรซ่ะส่วนใหญ่ครับรุ่น 90-93
    แร็คเพาเวอร์รุ่นเดียวกับตาเพชรแน่นอนยังกับฝาแฝดครับ.
    ชุดช่วงล่างก็ของตาเพชรแทบทุกชิ้นลูกหมากแร็คไม้ตีกลอง
    บูชยางต่างๆลูกหมากโช๊คเพลาขับหัวเพลา(ถ้าหัวเพลาได้มา
    ของใหม่ไม่มีแหวนABSให้ช่างเคาะเอาตัวเก่าออกมาใส่ได้)
    สำหรับถ้าจะเปลี่ยนแต่หัวเพลาให้เป็นของใหม่เพราะหัวเพลา
    ใหม่ถ้าไม่มีแหวนABSจะถูกกว่ามีแหวน...
    สรุป...ใช้อะไหล่เทียบรุ่นของฮอนด้า90-93และ94-95บางตัวได้
    เลยครับ.....เปลี่ยนมาหลายจุดแล้ว...ถ้าใครอยากได้อะไหล่ใหม่ๆ
    มีร้านที่ผมซื้อแถววังหินเสนาเป็นตัวแทนอะไหล่ฮอนด้าโดยตรง
    บอกเลขรหัสอะไหล่ถ้ารู้หรือเอาของเก่าไปเทียบได้มีทุกชิ้นครับ...
    ของเขาใหม่แท้ๆๆจากโรงงานฮอนด้า....ไม่ได้ค่าโฆษณานะแต่
    ราคาเขาถูกกว่าและได้ของแท้...:D:D:D

ปล..มีอะไหล่H22aด้วยนะครับทั้งของแต่งและของเดิมๆจากโรงงาน
    เขาขายตั้งแต่น๊อตยังตัวถัง(แร็คเพาเวอร์ของใหม่ซิงๆ1-2หมื่นมั้งครับ)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 มีนาคม 2009
  2. ที่หนึ่ง

ที่หนึ่ง New Member Member

159
    0
    0
    คุณวัฒน์ ขอเบอร์โทรของร้าน และอยู่วังหินช่วงใกล้จุดไหนเพราะไม่ไกลบ้านเท่าไร จะได้แวะเวียน
    ไปดูบ้าง

3. WATrover

611
    1
    0
    ได้ครับเอาแผนที่ไปเลย...

ของเขาจำหน่ายอะไหล่ของฮอนด้านะครับลองไปดู
    ว่าอันไหนเทียบใช้ของเราได้บ้าง.(อะไหล่ใหม่แท้)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 มีนาคม 2009
  4. นายใหม่

นายใหม่ New Member Member

62
    0
    0
    ร้านนี้แจ๋วจริงครับ อะไหล่ Honda ของศูนย์เลย (พวกอู่ Honda ก็เบิกร้านนี้กันหลายที่เลย) ราคาถูกกว่าเบิกศูนย์ด้วย
    YSC = ยอแสงไทย
    ถ้าให้ชัวร์ก็โทรไปเช็คก่อนนะครับ เพราะบางชิ้นถ้าที่ร้านไม่มีสต๊อคไว้ต้องเข้าไปมัดจำ แต่ได้ของเร็ว
    ผมใช้บริการมาตั้งแต่ Honda คันเก่าแว้ว

: )

5. WATrover

611
    1
    0
    ถูกต้องแล้วครับ...

อะไหล่ราคาถูกแถมไม่รู้เลขรหัสอะไหล่ตรงไหน
    พี่เขาให้ดูภาพของชิ้นส่วนในคอมเลยว่าอะไหล่
    ตรงไหน...(แต่ต้องเป็นส่วนที่ใช้ร่วมกับฮอนด้านะ):D:D

6. ที่หนึ่ง

ที่หนึ่ง New Member Member

159
    0
    0
    ขอคุณมาก รับทราบตำแหน่ง ไม่ไกลบ้านด้วยอยู่ในเส้นทางเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้