ขอคำแนะนำเรื่องเครื่องยนต์ครับ

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย moozap, 28 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. moozap

moozap New Member Member

4
    0
    0
    สวัสดีพี่เพื่อนๆทุกคนนะครับ
    แนะนำตัวนิดหนึ่งครับผมหมูครับ
    อยู่ กทม ครับแถวๆ ห้วยขวาง
    ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะครับ

พอดีผมเพิ่งได้ Starlet EP71 เดิมๆเกียร์ Auto มาครับ
    ปัญหาก็คือว่ารถไม่ค่อยมีกำลังเท่าไรเลยอะครับกว่าจะเหยีบได้ถึง 110-120 ไม่เปิดแอร์
    ก็นานมากเลยอะครับแล้วก็พอเปิดแอร์ก็ทำให้รถอืดขึ้นมากเลยอะครับ

ผมเลยคิดว่าจะทำการ overhaul เครื่อง หรือวางเครื่องใหม่ดีอะครับ
    แล้วทั้วสองอย่างนี้มีข้อดีข้อด้อยอย่างไรบ้างแล้วเรื่องราคาอะครับจะแตกต่างกันมากน้อยเท่าไร
    แล้วถ้าวางเครื่องจะวางเครื่องอะไรได้บางมีงบประมาณ 30k อะครับ
    ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 มิถุนายน 2009
  2. underline

underline New Member Member

152
    2
    0
    เครื่องเดิมๆเครื่องไรคับ

3. moozap

moozap New Member Member

4
    0
    0
    เครื่อง 1300 cc ที่เป็นคาบูเรเตอร์อะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้