ช้วยด้วยครับ LEV เครื่องพัง ลงใหม่ตัวไหนดีครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย commonchay, 14 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. commonchay

commonchay New Member Member

117
    11
    0
    รถเพื่อนเครื่องพัง จะลงตัวใหม่ เอาเครื่อง 1600 เหมือนเดิม ตัวไหนดีครับที่ไม่ต้องแปลง (เครื่องปีใหม่ๆ หน่อยครับ)เพราะรถใช้งานครับ ขอบคุณครับ

2. commonchay

commonchay New Member Member

117
    11
    0
    อีกนิดนะครับ เครื่อง d16y8 เครื่องเชียงกงไม่มีใช้ไหม่ครับ ถ้ายังงันต้องเป็นตัวไหนบ่างครับ ขอบคุณครับ

3. pedmaster

pedmaster New Member Member

104
    0
    0
    มีครับ D16Y8 มีเยอะ

ถ้าจะแรงหน่อย ก็ B16A

4. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    b20b AUTO ขับสนุกขึ้น เหยียบปุ๊ป มาปั๊บ สบาย 48000 บาท
    ถ้าขับออกต่างจังหวัด ตัวนี้ขับไม่ต้องลุ้น เวลาแซง ดีกว่า 1600 แน่ ๆ ครับ
    ในบรรดา ออโต้นะ

5. AOD_BKI

AOD_BKI New Member Member

66
    4
    0
    บี20 อีกเสียงครับ ใช้งานในเมือง เกียร์ออโต้ วิ่งดีครับ

6. End

End Active Member Member

525
    39
    28
    เครื่องที่ไม่ต้องแปลงและปีใหม่สุด ก็ D16y8 ของเรานี่แหละครับ

ค่าเครื่องตอนนี้น่าจะมีประมาณสองหมื่น บวกลบ (ไม่แน่ใจ)

B20b ก็ต้องแปลงนิดหน่อย + เพิ่มงบอีกนิด

สรุปว่าอยู่ที่งบถ้าหาเครื่องเดิมมาลง ก็ประหยัดหน่อย

แต่ถ้าจะใช้อีกยาวๆ ก็แกะเครื่อง+เกียร์มาเช็คสภาพ+โอเวอร์ฮอลซักหน่อย

ก่อนใส่เข้าไปนะครับ หาอู่ดีๆ ทำงานชัดเจน

เวลาเอาไปใช้งานจะได้ไม่มีอะไรให้หลอนเล่น ครับ :)

7. zEpHyRos

zEpHyRos New Member Member

107
    6
    0
    B16B ครับ(เงินมันเหลือ)

8. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ซ่อม เครื่องเดิม ดีกว่าครับ

ยกเว้นก้านขาด ซ่อมไม่คุ้ม

9. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    B16B ครับ ลากรอบ 9000 สะใจมากมาย :D

10. anarvin

anarvin New Member Member

75
    4
    0
    ตามนั้นเลยครับ เพราะน่าจะ concept เดียวกับผมตอนจะวางเครื่อง

แล้วตั้งแต่วางมาใช้งานไม่ผิดหวังเลยครับ

อัตราการกินน้ำมัน ใกล้เคียงกับเครื่องเดิม (D16Y8)

11. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    มี เครื่อง d16y V-tec ยก ลง อยู่ 2 เครื่อง งะครับ

สนใจ โทร คุย กัน

084-333-5500

12. sarut

sarut New Member Member

372
    66
    0
    ตามงบครับ

ถ้าไม่ซิ่งก้อลงเดิมไปหรือซ่อมถ้าไม่เสียหายมาก

เเต่ถ้าอยากจี้ดขึ้นในเกียร์ออโต้ก้อ B20

เเต่ถ้าสุดก้อ B16,B18 +B20

13. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ถ้าเครื่องเดิมไม่เสียหายมาก ซ่อมเอาครับ ประหยัดดีเหลือเงินไว้เติมน้ำมัน
    ถ้าคิดว่าซ่อมแล้วเกิน 20000 บาท ก็ลงเครื่องใหม่ดีกว่าครับ (เชียงกง)

14. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    งบเท่าไรครับ

15. iodineman

iodineman New Member Member

186
    107
    0
    ถ้าเครื่องเก่าพังไม่มาก ผมว่า overhaul เครื่องดีกว่าครับได้ของใหม่แน่นอน ซื้อเครื่องเชียงกงมาเราก็ไม่รู้ สภาพข้างในมันอีกแหละครับ หรือถ้าอยากแรงขึ้นก็ คงต้องวางแคมคู่แต่ค่าอะไหล่ แพงขึ้นไปอีก

16. itkuji

itkuji New Member Member

267
    40
    0
    รถใช้งาน ไม่ต้องการต่อยอดความแรง ซ่อมเครื่องเดิมดีกว่าคับ
    วางเครื่องมา ต้องบวกอะไหล่ที่เปลี่ยนตามเวลาอีกหลายตัง

17. Rote_EK

Rote_EK Member Member

71
    4
    8
    ซากเครื่องแยกชิ้นส่วนขายไหมครับ พอดีมีชิ้นส่วนบางตัว มันชำรุดอ่ะครับเลยอยากได้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้