มีเรื่องรบกวนถามหน่อยคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ขะโม่เฮ่, 13 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ขะโม่เฮ่

ขะโม่เฮ่ Member Member

856
    13
    18
    1.โช๊ค EG, EK, SI ใส่ด้วยกันได้หมดมั้ยคับ รวมถึงพวกค้ำต่างๆ
    2.เครื่อง B16 ใน EG ยกมาวางใน EK, SI ได้เรยมั้ย ต้องแปลงไรรึป่าว ข้อดี ข้อเสีย

ขอบคุณล่วงหน้าคับ

2. itkuji

itkuji New Member Member

267
    40
    0
    เครื่อง B16A ใน EG เอามาวางได้คับ
    เปลี่ยนหูหิ้วหลัง กับแปลงหัวปลั๊ก
    รอผู้รู้อีกทีคับ

3. ขะโม่เฮ่

ขะโม่เฮ่ Member Member

856
    13
    18
    มีอู่แนะนำมั้ยคับ ค่าใช้จ่ายประมาณทะไหร่ :D

4. khu50

khu50 New Member VIP

288
    10
    0
    ติดต่อพี่หนุ่ม noomth ได้เลยครับ 081-6891298 ของผมเครื่อง eg วางใน ek ไปให้พี่เค้าแก้ที่ยึดแท่นเครื่อง เรียบร้อยดีครับ

5. itkuji

itkuji New Member Member

267
    40
    0
    ผมทำที่ Auto Way คับลองโทรถามดู

6. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    โช้คหน้าใส่กันได้หมดครับ แต่โช้คหลัง EG กับ EK สลับกันใส่ไม่ได้ จุดยึดตรงปีกนกล่างไม่เหมือนกัน

ค้ำโช้คบน สลับใส่กันได้หมดครับ รู้สึกตั้งแต่ EF EG DC2 EK (SI) จะใส่ด้วยกันได้หมด เพราะจุดยึดบนหัวโช้คเหมือนกันหมด (แต่ถ้าค้ำโช้คบน-หลัง ของ EF ผมไม่แน่ใจว่าจะเหมือน EK รึเปล่า แต่ค้ำโช้คหน้าจุดยึดเหมือนกันหมดครับ) แต่จะมีต่างกันนิดๆหน่อยๆ เช่น ค้ำโช้คหน้าบางยี่ห้ออย่างของ Spoon ที่ตรงรุ่น EF ตัวเหล็กตรงกลางจะโค้งมากกว่าในรุ่นอื่นๆ ซึ่งใส่ใน EG ไม่ได้ (EK ก็ไม่น่ารอด) เพราะมันจะกระแทกกระดูกงูฝากระโปรง เป็นต้น

ส่วนค้ำอื่นๆที่พอรู้ก็มีค้ำล่างหลัง EG กับ EK ใส่ด้วยกันไม่ได้ครับ

7. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    โช้คหน้าใส่กันได้หมดครับ แต่โช้คหลัง EG กับ EK สลับกันใส่ไม่ได้ จุดยึดตรงปีกนกล่างไม่เหมือนกัน

ค้ำโช้คบน สลับใส่กันได้หมดครับ รู้สึกตั้งแต่ EF EG DC2 EK (SI) จะใส่ด้วยกันได้หมด เพราะจุดยึดบนหัวโช้คเหมือนกันหมด (แต่ถ้าค้ำโช้คบน-หลัง ของ EF ผมไม่แน่ใจว่าจะเหมือน EK รึเปล่า แต่ค้ำโช้คหน้าจุดยึดเหมือนกันหมดครับ) แต่จะมีต่างกันนิดๆหน่อยๆ เช่น ค้ำโช้คหน้าบางยี่ห้ออย่างของ Spoon ที่ตรงรุ่น EF ตัวเหล็กตรงกลางจะโค้งมากกว่าในรุ่นอื่นๆ ซึ่งใส่ใน EG ไม่ได้ (EK ก็ไม่น่ารอด) เพราะมันจะกระแทกกระดูกงูฝากระโปรง เป็นต้น

ส่วนค้ำอื่นๆที่พอรู้ก็มีค้ำล่างหลัง EG กับ EK ใส่ด้วยกันไม่ได้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้