ขอปรึกษาเพิ่มเติมครับ พอดีไปจูนแกสมาแล้ว แต่ยังคงสะดุดอยู่...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ไก่แจ้ จำพล, 4 มกราคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอปรึกษาเพิ่มเติมครับ พอดีไปจูนแกสมาแล้ว แต่ยังคงสะดุดอยู่ เพื่อนที่ทำงานเลยแนะนำว่าเปลี่ยนสายหัวเทียนดีไหม เลยอยากลองถามครับว่าเกี่ยวไหมเพราะ ก่อนหน้านี้ เข้าปรับแกสเปลี่ยนน้ำมันเครื่องและเปลี่ยนหัวเทียน ก็ยังกลับมาสะดุดอีกครับ

1. ปรับจานจ่าย สายหัวเทียนลองดูครับ ตรวจพวกสายเวคคัามด้วยถ้าขาดเปลี่ยน ก่อนจูนเนียน ต้องเปลี่ยนหัวเทียน กริงอากาศด้วยนะครับแล้วค่อยจูน

2. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    ตามพี่เบิ้มว่าเลยคับ

เรื่องเครื่องสะดุด นี้ก็มีหลายสาเหตุ จากระบบแก็สเอง หรอืไม่ก็จากระบบไฟ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้