มีใครพอจะรู้จัก strut mounting bearing ไหมครับ ที่มันอยู่ในหัวโช๊คนะครับ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Wisanugorn Tongnguleume, 4 มกราคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    มีใครพอจะรู้จัก strut mounting bearing ไหมครับ ที่มันอยู่ในหัวโช๊คนะครับ
    มันมีกี่แบบแล้วราคาเท่าไรครับ

1. ไม่มีเลยหร๋อครัช

2. Teerasit Sintes

Teerasit Sintes Guest

0
    0
    0
    ถ้าของฮอนด้า จะมีลูกปืนเรียงอยู่รอบๆ เบ้าโชค
    ส่วนของนิสสันจะเป็นสำเร็จรูป

3. ราคามันประมาณเท่าไรครับ ผมเห็นมันเป็นแผ่นพลาสติก ไม่เห็นเป็นลูกปืนเลยครับ แล้ว nissan มีแบบดีๆกว่าพลาสติกไหมครับ

4. Teerasit Sintes

0
    0
    0
  5. Teerasit Sintes

0
    0
    0
    ของนิสสัน จะมีลูกปืนที่แกนโช๊ค
    ส่วนเบ้าที่รับแรงหมุนของโช๊กเวลาเลี้ยว จะเปนแบบในภาพ เป็นแบบจานหมุน ทำหน้าทีพยุงแกนโช็ค มีหลายยี่ห้อหลายเกรด ตั้งแต่ 300/ข้าง ไปถึงของแท้ 800/ข้าง

6. ผมไปเปลี่ยนโช๊คมา ช่างถอดออกมาบอกต้องเปลี่ยนแบริ่งหัวโช๊ค มันแตกครับ ราคา 400 ของแท้บอก 600 ผมเลยเปลี่ยนไปครับ

7. Teerasit Sintes

0
    0
    0
    อยากได้เกรด ดีๆ สำหรับผมก็ มีสองอย่าง หาจากเชียงกง ได้ทั้งยวง สปิง โช๊ค บูท กันฝุ่น
    อย่างที่สองเบิกแท้

8. Teerasit Sintes

0
    0
    0
    ที่เคยโทรมาถามผมหรือ่ป่าว นะ

9. ครับ ขอบคุณมากครับผม

10. Teerasit Sintes

0
    0
    0
    ถ้าใช้ก้อที่บอกไปว่า จะมียางกันกระแทก กันฝุ่น กับเบ้าหัวโช๊ก ที่ว่าแหละ

11. Teerasit Sintes

0
    0
    0
    ที่ต้องซื้อเพิ่ม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้