กดเตี้ยแล้วมีปัญหา

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย panphorm, 11 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. panphorm

panphorm New Member Member

476
    6
    0
    เอารถไปกดเตี้ยมาครับ

หน้า 2 นิ้วครึ่ง

หลัง 2 นิ้ว

มีปัญหาครับ

เวลามีคนนั่งโดยสาร หน้า 2 คน (รวมคนขับ)

หลัง 2 คน(ในแคป)

เวลาตกหลุมหรือมีการเคลื่อนไหวบริเวณด้านหลัง (ล้อหลังด้านซ้าย) จะมีเสียงดัง เอี๋ยดอ้าดๆ ตลอดเลย แต่พอไม่มีคนนั่งด้วย ขับคนเดียวไม่มีเสียง (สังเกตุง่ายให้นึกถึงเวลาเราจะขับรถขึ้นสะพานด้วยความเร็ว ตัวถังรถจะมีการโยนตัวของตัวถังรถ)

ผมเลยให้ช่างดู เค้าเปลี่ยน ยางรองหูแหนบให้ แล้วช่างให้ลองมาขับดูก่อนปรากฏว่ายังดังอยู่ครับ

อยากทราบว่าจะแก้ไขยังไงดีครับ

ขอบคุณครับ

2. ไอ้เสือบุก

ไอ้เสือบุก New Member Member

515
    4
    0
    เป็นคล้ายๆผมเลย
    แต่ของผมจะดังเวลาวิ่งในทางที่ขรุขระ ไม่ค่อยเรียบอะคับ

เนี่ยว่าจะเอาหลังลงอีกนิ้วหนึ่ง เดิมเอาก้อนรอง2นิ้ว รู้สึกมันสูงไป

จะให้เค้าอัดโช้คใหม่ด้วยครับ เลยไม่รู้ว่าทำแล้วมันจะหายหรือป่าวคับ

3. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    รออาจารย์ แต่ของผมไม่เป็นครับหน้า2.5หลังดัดแหนม2.5

4. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    ถ้าข้างหลังมันก็น่าจะบูชหูแหนบกับโตงเตงนี่นา........รอท่านอื่นต่อคับ

5. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ลองเช็คบูชหูแหนบหูโช้คหลังนะครับ

6. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    ดังเหมือนกันครับ แก้ไม่หาย ก็เลยปล่อยเลยตามเลย

7. yousakorn

yousakorn New Member Member

190
    3
    0
    ลองเช็คน๊อตสาแหรกดููอาจจะไม่แน่นครับ
    อาการนี้ผมเคยเป็นนะ ดังเอี๊ยดๆ เปลี่ยน ยางรองหูแหนบแล้วก้อไม่หาย

8. devil_TENGU

devil_TENGU New Member VIP

5,029
    27
    0
    แกนโช๊คยันกระบอกรึป่าวครับ

9. เอียดอ้าดนี่มันเสียงโช๊ครึป่าว โช๊คหมดสภาพไปแล้วรึป่าวครับ

10. takeru_101

takeru_101 New Member Member

44
    0
    0
    น่าจะเป็นที่ โช๊ค นะครับ ของผมก้อดัง อ่ะครับ

11. buscom15

buscom15 New Member Privilege

2,293
    17
    0
    แอมมาดูความรู้

12. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    เสียงอะไร

13. Mochisuperhero

Mochisuperhero New Member Member

760
    6
    0
    ดังเหมือนกานแก้ไม่หายปล่อยเลยยยยย....ทำมา 4 ปี แล้วไม่เห็นเป็นไรเลย

14. PAT2008

PAT2008 New Member Member

1
    1
    0
    ใช้น้ำมัน Sonex ฉีดไปบริเวณแหนบกับหูแหนบงะคับ ถ้าจะให้หายยาวเลยก็ถอดมาท่าจาระบีงะคับหายแน่นอนคับ:D:)

15. YOD HK

YOD HK New Member Member

1,301
    12
    0
    เข้ามารอเซียนดู เซียนตอบ

16. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    สงสัย หัวเทียน บอดนะครับ..ฮิฮิ

17. ณัฐพล บำเรอ

ณัฐพล บำเรอ New Member Member

586
    8
    0
    รอเซียนตับ
    เพราะผมก็ไม่รู้
    เสียงอะไร

18. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
    อืม ใช้ โซเน๊ก ลองฉีดที่ล่ะ อย่างครับ ถ้าฉีดอันไหนแล้ว ไม่ดัง ก้อ ปรับแก้มันตรงนั้น เช็ดดูก่อนจะเสียเงินหลายต่อ

19. ว่าตามข้างบนเลยคับ

20. tpcc

tpcc New Member Member

895
    13
    0
    ลองทำตามท่านอาจารย์บอกดูก่อน
    ไม่หายค่อยว่ากันใหม่

21. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    ดัดแหนบหรือรองกล่องครับ ถ้าดัดแหนบอาจเป็นที่ดัดแนบไม่ดีได้นะครับ ถ้าถอดแหนบออกจะดังเห็นได้ชัดกว่างับ

22. Gasim

Gasim New Member Member

110
    2
    0
    เป็นเหมือนกันครับ แต่ของผมใช้ไปสักพักก็หายไปเอง

23. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    น่าจะเป็นแก๊สโซฮอล์มั้ง 5 5 5 5+ 4 4 4 + 3 3 3 + 2 2 2+ 1 1 1 1+ 7 7 7+

24. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    ถ้าไม่ใช้ เปลี่ยน โช๊ค เปลี่ยน บูช ทุกอย่างแล้ว ก้อหน้าจะ แผ่นแหนบมันสีกันน่ะ

เคยเป็น เหมือนกันเปลี่ยนหมดแล้วก้อไม่หาย เลยไปดูที่แหนบ

เอาขวดน้ำโพโลลิตรตัดเท่ากับแหนบแล้วยัดเข้าไปดู หายเฉย...!!!

25. panphorm

476
    6
    0
    ของผมไม่ได้เปลี่ยนโช้คครับเป็นโชคเดิม

โหลดโดยการใส่กล่องโหลดครับ

แล้วถ้าโช้คเสียดูยังไงหรอ แต่ก่อนที่จะโหลดไม่มีเสียงอะไรเลย เป็นปกติทุกอย่าง

แต่เดี๋ยวจะลองใช้ โซแน็คฉีดอีกที แต่ตอนเอาไปให้ช่างดูเค้าก้อฉีดโซแน็คเหมือนกัน

หายไปแปปเดียวพอวิ่งผ่านฝนตกมาเป็นอีกครับ

26. art_overcontrol

art_overcontrol New Member Member

2,181
    3
    0
    ผมว่าหน้าจะเรียนแหนบใหม่เปล่าคับ

แล้วก้อทำโช๊คใหม่

รอผู้รู้ตอบต่อเลยคับ

27. mtx เขียว

mtx เขียว New Member Member

751
    9
    0
    ลองดูพลาสติกที่อยู่ในรูปนะคับว่าอยู่ในสภาพดีหรือปล่าว
    ถ็าไม่ดีแล้วลองเปลี่ยนดูอาจจะช่วยได้ครับ:)
    ปล.ล้อสวยนะคับ

28. devil_TENGU

devil_TENGU New Member VIP

5,029
    27
    0
    ตามนั้นเลยครับ

29. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    เปลี่ยนบูท หูแหนบ ไม่หาย ว่าแต่เท่าไหร่ครับ จะเปลี่ยนบ้าง

ผมว่านะ ยางหีบเพลง ที่รอยต่อระหว่างแคป กับแครี่บอยครับ
    มันเบียดกัน ตอนนี้รถผมยังเป็นอยู่

30. panphorm

476
    6
    0

เปลี่ยนเฉพาะบางหูแหนบด้านหลังครับ เสียเงินไป 500 บาทครับ

ส่วนพลาสติกที่อยู่ในรูปก้อปกติครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้