เปลี่ยนลูกยางเพลาขับด้านซ้ายทั้งด้านในและ นอกจ่ายไป1060บาท ถูกหรือแพงครับ ???

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย เอกรัฐ คุ้มสุพรรณ, 4 มกราคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    เปลี่ยนลูกยางเพลาขับด้านซ้ายทั้งด้านในและ
    นอกจ่ายไป1060บาท ถูกหรือแพงครับ ???

1. Teerasit Sintes

Teerasit Sintes Guest

0
    0
    0
  2. มีอาการยังไงหรอครับถึงได้เปลี่ยน แล้วราคานี้มีอะไรมั่งครับท่านผู้รูปพอบอกได้ไหมเพราะผมเองก็เวลาเลี้ยวมีเสียงเหมือนลูกปืนกัดกัน

3. อืมมมดีใจจัง(^_^)

4. ขอผมไอ้ลูกยางย่นๆด้านนอกมันขาดอ่ะครับ จารบีกระจายเลย แต่ช่างเขาเปลี่ยนทั้งนอกในเลย(อยูในดุลพินิจของช่างผู้ชำนาญงาน) ^^

5. @ไก่แจ้ จำพล ลูกยางมันขาดแล้วจารบีมันแห้งหมด
    แล้วรึป่าวครับลองเช็คดูก่อน

6. ขอบคุณครับ งั้นเดี๋ยวต้องเช็คดูแล้วเพราะ ทำงานประจำพักที่ รพ.มันเลยไม่ค่อยไปไหนมาไหนครับ ขอบคุณมากๆครับ

7. เพราะในลูกยางช่างเขาจะใส่จารบี
    ไว้หล่อลื่นอัดไว้เต็มเลย

8. ขึ้นกับยางทีาเปลี่ยนด้วย

9. Max Jirawat

Max Jirawat Guest

0
    0
    0
    ของผม ด้านขวา นอก-ใน (เทียม) 150×2 / จารบี 100 / ค่าแรง 200 = 600 บาท

10. ของผมก็ตามท่านบนนี้เลยครับผม

11. Wichai B. Keng

Wichai B. Keng Guest

0
    0
    0
    ราคาประมาณนี้อ่ะครับ
    จากรูป เพลายังใช้ได้ ถอดออกมาล้างใหม่
    อัดจาระบี เปลี่ยนยางหุ้ม ยกชุด
    1,060 ไม่แพงครับหักค่าแรงอิกไป3-400
    ค่าของ+จาระบี+น้ำมันล้างหัวเพลา ก็โอเคหร้าววว

12. Teerasit Sintes

Teerasit Sintes Guest

0
    0
    0
    ของแพงแต่ อร่อย
    450x2 ยี่ห้อ sam กับ 555
    จาระบี 200
    น่ำมันล้างใช้ดีเซลล้างหัวเพลา 50
    ค่าแรง+ตั้งศูนย 500
    รับประกันความเนียน

13. Deaw Eakkachai

Deaw Eakkachai Guest

0
    0
    0
    ประมาณนั้นครับ.

14. ของเทียมใช้ไม่นานเดี๋ยวก็ขาด รถผมเปลี่ยนของแท้ ตัวนอก ตัวใน ตัวละ 510 บาท ลด 25% เหลือ ตัวละ 382.50 บาท (ร้านแถววรจักร)

15. ของแท้อีกเสียงครับ ของเทียม ใช้งานทุกวัน 3-4 เดือน ขาดแน่

16. Deaw Eakkachai

Deaw Eakkachai Guest

0
    0
    0
    เช็คยางหุ้มแร็กด้วยนะครับ มันจะไปพร้อมๆกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้