รถเครื่องคาร์บูติดแก๊ส เวลาสลับเป็นน้ำมันมีปัญหาครับ

การสนทนาใน 'Gas' เริ่มโดย suratpipit, 11 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. suratpipit

suratpipit New Member Member

1
    0
    0
    รถเครื่องคาร์บูติดแก๊สมาใช้แก๊สปกติดี เวลาสลับเป็นน้ำมันแล้ววิ่งได้นิดเดียวก็ดับครับ ต้องแก้ไขยังไงครับ

2. zigzag32

zigzag32 New Member Member

10
    0
    0
    อืม

บางทีไม่เกี่ยวกับน้ำมันนะครับ ผมว่าเกี่ยวกับเรื่องพวกสายไฟและเส้นทางเดินน้ำมันมากกว่านะ ก่อนนี้ผมก็
    เครื่องคาบู ลองเช็คๆดูนะครับ ช่างผมมันเคยแนะนำมา

3. DevilTeam

DevilTeam New Member Member

21
    0
    0
    รถผมก็คาร์บูติด NGV ตอนแรกใช้น้ำมันสะดุด พอแก้น้ำมันจบ ก๊าซสะดุดแทน อิอิ

4. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เรื่องอากาศเข้าหรือเปล่าครับ มิกเซอร์ขวางคาร์บูมั้ย
    ตอนนี้รถผมวิ่งน้ำมันได้สูงสุดที่ 4000 รอบเอง ไม่จี๊ดเลย อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้