พี่ๆน้องๆ มีใครนับถือและบูชาองค์พ่อจตุคามรามเทพบ้าง

การสนทนาใน 'Find Friend' เริ่มโดย Neung_Donmuang, 3 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Neung_Donmuang

Neung_Donmuang New Member Member

66
    0
    0
    คืออยากทราบนะครับว่ามีเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ RCW คนไหนนับถือและบูชาท่านพ่อจตุคามรามเทพบ้างครับ และบูชารุ่นใดกันอยู่ครับ ของผมรุ่นทรงน้ำราชาโชค ครับผมชีวิตราบรื่น รุ่งเรือง อยู่เย็น เป็นสุข ครับผม

2. EH9

EH9 New Member Member

5
    0
    0
    ที่แขวนประจำ เหรียญแสตมป์หลักเมือง ปี 2530 มีห่วง กับ จตุคามรามเทพ รุ่นบูณะเจดีย์ราย ปี 2545 และ ปิดตาพังพะกาฬ เนื้อทองแดง 9 รอบ9 พิธี108 ปี ขุนพันธ์

บูชาแขวนติดตัวมานานแล้ว ชีวิตก็ราบรื่น การงานไปได้ดี มีความสุขดีครับ :)

3. Irwin

Irwin Member VIP

412
    12
    18
    ความเชื่อส่วนบุคคลนะครับ โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านด้วยครับ

4. cookietime

cookietime New Member Member

39
    1
    0
    จตุคามรามเทพ สามารถหาได้ที่ไหนครับ

5. Takahashi-V Spec

Takahashi-V Spec New Member Member

15
    0
    0
    ผมมีบูรณะหลักเมืองนครศรีธรรมราชปี47 กะพุทธมาคมเขาอ้อพัทลุง มีคนให้มาทั้ง2องค์เลยแต่ไม่ได้แขวน เก็บไว้อ่ะคับเพราะองค์ใหญ่กรอบมันเลยใหญ่ รู้สึกว่าหนักเลยไม่แขวนดีกว่า
    ตอนนี้รู้สึกว่าพระจตุคามรามเทพจะออกมาเยอะมาก เพิ่งคุยกะคนที่เค้าตามเก็บพระจตุคาม เค้าบอกว่าตั้งแต่ปีใหม่มาจนถึงตอนนี้ออกมาเกือบ40รุ่นแล้วมั่ง แต่ตอนนี้ที่ดังๆเลยได้ข่าวมาว่าของชลบุรีวัดแสมสารรึป่าว ไม่แน่อ่ะ กำลังดังเลยหนิ :cool:

6. M-16 ศิษย์ บขส.

M-16 ศิษย์ บขส. New Member Member

301
    5
    0
    ผมมีรุ่นบูรณะศาลหลักเมืองปี 47 กับ พุทธศิลป์วัดนาสน แล้วก็9รอบ คับ

แต่ยังไม่ได่ไปเลี่ยมเลย รอ เสร็จธุระก่อน......แฮ่.

7. vizaa

vizaa New Member Member

15
    0
    0

ตอนนี้หนะหลอ หาได้ทั่วไปเลย

กำลังเทรน ทุกวันปลุกเสก ชัวร์!!!

8. vizaa

vizaa New Member Member

15
    0
    0
    ทุกวัด พิมผิดเล็กน้อยฮับ - -*

9. crown

crown New Member Member

549
    19
    0
    กะลัง จะ นำรุ่น นราธิวาส ขึ้นคอครับ

ปกติก็ ห้อยพระ เป็นประจำทุกวันครับ

10. t@e_looks

t@e_looks New Member Member

58
    8
    0
    ของผมห้อยรุ่น"ปรกเกล้า" เป็นเหรียญ นวพลายเงิน ครับ ไม่กล้าห้อยองค์ใหญ่ ห้อยแล้วเขินไงไม่รู้

11. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    ที่คอมี สามสมุทรบันดาลโชค กับ ปิดตาวัดมะม่วงขาวคับ แต่ที่บ้านมีอีกอ่ะ

12. burt

burt New Member Member

3
    0
    0
    แขวนเป็นประจำก็ พิมพ์พระพุทธสิหิงค์ 2530 กับพระอุดมโชคปฐมอรหันต์สุวรรณภูมิครับ

13. James--omac117

James--omac117 Active Member VIP

4,535
    8
    38
    + + วัตถุมงคล ได้เรื่องของจิตใจมากกว่าอ่ะคับ
    ส่วนเรื่องที่จะประสบผลสำเร็จต่างๆ ผมว่าอยู่ที่เจ้าของ
    คือ คิดดี ทำดี แล้วก้อจะเจอแต่เรื่องดีดี ซะมากกว่าอ่ะ + +
    ปล.นี่คือความคิดผมนะคับ มิได้ลบหลู่สิ่งศักดิ์สิทธิ์ เพราะ พ่อผมก้ออยู่วงการพระเหมือนกัน
    เรื่ององค์จตุคามรามเทพ คนไหนสงสัย หรือ ต้องการเช่า ลองโทรมาคุยแลกเปลี่ยนความรู้ได้คับ

14. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    มีเหมือนกันรุ่นนราธิวาส เอาไว้ที่หัวเตียงไม่ได้ห้อยคออ่ะมันใหญ่โคตร กลัวเวลาจะถอดเสื้อกินไก่ เดี๋ยวไก่ตกใจวิ่งหายไปหมด :D

ส่วนตัวมีตระกรุดทองคำหลวงพ่อคูณ 3 ดอก ฝังที่แขน (เวลาไม่ได้ใส่สร้อยคอก็ยังมีตะกรุดอยู่กับตัว)
    และพระสมเด็จนางพญาจิตรลดาทองคำแท้รุ่นแรก แค่นั้นจ้ะ

แต่ที่บ้านมีเพียบเลย เล่นพระกับพ่อมาตั้งแต่เด็ก เอามาเปิดแผงพระได้สบายๆ เลย แต่ไม่ได้คิดหากินทางนี้ สะสมเพราะใจรักจ้ะ

ตอนนี้ชุดที่รักที่สุดก็คือชุดซุ้มกอ ส่วนเบ็ญจภาคียังมีไม่ครบ ส่วนมากได้มาจากเจ้าอาวาสตามวัดต่างๆ เสียส่วนใหญ่ ไม่ได้บูชามา เพราะสมัยก่อนพ่อชอบขับรถพาเที่ยววัด ทั่วประเทศเลย ไปมาหมดแล้ว

อ้อ มีช่วงนึงเคยห้อยพระขุนแผน.....หญิงเยอะจริงๆ ผลิตน้ำแทบไม่ทัน...ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ :D

ตอนนี้แต่งงานแล้วเลยไม่ได้ห้องพระขุนแผนครับ ;)

15. Neung_Donmuang

Neung_Donmuang New Member Member

66
    0
    0
    จะให้ดี เราต้องเป็นคนดีด้วยนะครับผม อย่าลืม แล้วท่านพ่อจตุคามจะคุ้มครองเราเองครับ

16. P-Chan

P-Chan Member VIP

133
    1
    18
    ผมคนนครปฐมเลยห้อยพระนครปฐมอ่ะครับ

กลัวมีไรแล้วองค์อื่นๆอยู่ไกลมาช่วยม่ายทัน

17. panuphann(ติ๊บ)

panuphann(ติ๊บ) New Member Member

13
    0
    0

คือว่าไหนๆคุณก็แต่งงานแล้ว ผมขอเช่าพระขุนแผนต่อได้มั๊ยครับ......:D

18. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0

อู้ยยย เกรงว่าจะไม่ได้อ่ะครับ ต้องเก็บไว้สำรอง เผื่อว่าสักวันโดนเมียทิ้งครับ :D :D

19. crown

549
    19
    0
    + วัตถุมงคล ได้เรื่องของจิตใจมากกว่าอ่ะคับ
    ส่วนเรื่องที่จะประสบผลสำเร็จต่างๆ ผมว่าอยู่ที่เจ้าของ
    คือ คิดดี ทำดี แล้วก้อจะเจอแต่เรื่องดีดี ซะมากกว่าอ่ะ + +
    ปล.นี่คือความคิดผมนะคับ มิได้ลบหลู่สิ่งศักดิ์สิทธิ์ เพราะ พ่อผมก้ออยู่วงการพระเหมือนกัน
    เรื่ององค์จตุคามรามเทพ คนไหนสงสัย หรือ ต้องการเช่า ลองโทรมาคุยแลกเปลี่ยนความรู้ได้คับ

:D :D :D ตามที่ คุณJames--omac117 ว่าเลยครับ ต้องทำดีครับ คิดดีครับ

20. joyce626_kms

joyce626_kms New Member Privilege

322
    0
    0
    อยากได้ไว้บูชาค่ะ

แต่รอคนซื้อมาให้

21. foonpoon

foonpoon New Member Member

388
    14
    0
    สนใจ แต่ อยู่ในช่วงหาข้อมูล ศึกษาอยู่อ่ะครับ

22. crown

549
    19
    0
    ช่วงนี้ รุ่น รักพ่อ ถ้าจำไม่ผิดนะครับ มา แรงครับ

ถ้าผิดก็ขออภัยด่วยนะครับ

23. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ผมก็นับถือ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้