๐Model project : White Supra TRD 3000GT๐

การสนทนาใน 'Siam Drifter' เริ่มโดย aRmidamaru, 13 มกราคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aRmidamaru

aRmidamaru New Member Member

197
    2
    0
    อิอิ ตามหัวข้อเลยงับ ไอซ์เป็นคนบ้าโมเดล ตอนนี้รถในอู่ที่ยังทำไม่เสร็จอีกตั้ง4คัน - - ชุดโมเดลช่างอีก2ชุดก็ยังไม่ได้เริ่ม แต่ดัน คิดProjectใหม่ซะงั้น :p แรงบันดาลใจมาจากรถพี่โนชครับผม White Supra TRD 3000GT Wide Body ไอซ์คาดว่าจะเอา โมเดล Supra เดิมๆที่มีเครื่องมาด้วย มาปั้น Putty เพิ่มทำเป็นWide Body เอง จะสำเร็จหรือไม่สำเร็จอันนี้มันแล้วแต่ดวง แง้วๆ ถ้ายังไงคอยติดตามนะครับจะเอารูปตอนเริ่มทำยันทำเสร็จมาให้ดู คาดว่าซัก 1อาทิตย์น่าจะเสร็จ

ปล.พี่โนชครับ รบกวนเรื่องรูป รถพี่โนช ตอนเสร็จแล้วพร้อมรูปในห้องเครื่องด้วยได้ไหมครับ จะเอามาเป็นแบบหน่ะครับ :D ขอบคุณมากครับ

นี่คือรูปกล่องของโมเดล Supra ที่ผมจะเอามาCopy เป็นรถพี่โนช - -แต่ยากน่าดูเลยหล่ะครับ

แก้ไขล่าสุด: 14 มกราคม 2006
  2. aRmidamaru

197
    2
    0
    อ่ะให้ดู สภาพเดิมๆก่อนปั้นครับ มาเคียงคู่กับ FD3S D1 เดี๋ยวถ้าเสร็จ จะให้ดูทั้งหมดเลย ที่บ้านจะเป็นอู่อยู่แระ

อิอิ นี่เริ่มทำการอุดรู่ที่ไม่ได้ใช้แล้วครับ

กำลังทำคาดว่า3อาทิตย์ - -

แก้ไขล่าสุด: 14 มกราคม 2006
  3. NocH

NocH New Member Member

298
    3
    0
    มาดของจิงเลยดีกว่ามั้ย หุ หุ รูป เดี๋ยวไม่เห็นทุกมิตินะ เหอๆ

4. aRmidamaru

197
    2
    0
    อิอิ จะก๊อปรถพี่โนชเย้ๆ

อันนี้ ปั้นคืบ หน้า อิอิ ขัดกระดาษทรายเรียบร้อย

อันนี้แอบทดลองทำโมล ทำเรซิ่น อิอิ ธุรกิจส่วนตัวเล็กๆอิอิ

แก้ไขล่าสุด: 15 มกราคม 2006
  5. ๐V[e]E๐

๐V[e]E๐ New Member Member

35
    2
    0
    ไอซ์อย่าลืมจ่ายค่าลิขสิทธิ์ให้พี่เค้าด้วยนะ อิอิ ^^ [อยู่โรงเรียน แง้ๆ ><]

NocH ถูกใจสิ่งนี้
  6. NocH

298
    3
    0
    ค่าลิขสิทธิ์ไม่ต้อง ขอเป็นข้าวแทนได้ปะ พักนี้จน:p

7. aRmidamaru

197
    2
    0
    ถึงจะจนแต่ท่านพี่ขับกบนะ

ไม่งั้นผมก็คงขอ เปนคนจนที่ขับกบไปเรียนแล้วกัน

8. NocH

298
    3
    0
    อันนี้ชอบมาก คนจนขับกบ ใช่เลยเนี่ย หุ หุ

9. aRmidamaru

197
    2
    0
    ไม่จิงพี่โนชรวย

10. ๐V[e]E๐

35
    2
    0
    เลี้ยงข้าวจานเดียวกะได้ก๊อปรถพี่โนชนี่แลกกานคุ้มดีเน้อะไอซ์ หุหุ

11. aRmidamaru

197
    2
    0
    มะคุ้มเยยหมดเกือบ2พันแง้

12. ๐V[e]E๐

35
    2
    0
    สมน้ามหน้า แบร่~

13. aRmidamaru

197
    2
    0
    อิอิเอารุปมาอัพให้ดูแล้ว

14. ปั๊ม-AVBD2

ปั๊ม-AVBD2 New Member Member

107
    1
    0
    กาม
    พี่ไอส์ว่างๆๆมาสอนปั๊มต่อโมเดลด้วยดิอยากลองหัดดูอะแต่เห็นราคาแล้วท้อเลยอะ

15. NocH

298
    3
    0
    เห็น SUPRA แล้วน้ำลายไหล;)

16. aRmidamaru

197
    2
    0
    จะดูรูปอ้า

17. aRmidamaru

197
    2
    0
    เอ้าพี่โนชมาดูเร้วว คล้ายไหมครับ

18. Genoxide

Genoxide New Member Privilege

501
    8
    0
    ฮี่ๆ

19. aRmidamaru

197
    2
    0
    แง่มอยากได้รูปรถพี่โนชตอนเสร็จแล้ว

20. NocH

298
    3
    0
    ปั่นกันชนหน้าได้ใกล้เคียงแล้ว เก่งจังเลยให้พี่ทำไม่รู้จะเป็นรูปเป็นร่างเปล่า อิ อิ

21. ๐V[e]E๐

35
    2
    0
    ไม่ลองจาไปรู้หรอพี่โนช ^^

22. NocH

298
    3
    0
    ไม่ลองหรอก เพราะลองของเสียแน่ 555

23. NocH

298
    3
    0
  24. aRmidamaru

197
    2
    0
    ขอบคุณครับบบ

25. ๐V[e]E๐

35
    2
    0
    พี่โนชเค้าทำให้ขนาดนี้ อย่าลืมเลี้ยงข้าวพี่เค้านะไอซ์ (ทวงแทน ^^)

26. NocH

298
    3
    0
    เริ่มเข้าขา 555:)

27. RS13

RS13 New Member Member

110
    0
    0
    กันชนหน้าเอาอะไรมาทำอ่ะ ไอซ์
    เล่นเหมือนกันแต่นานแล้วไม่เคยทำแบบนี้
    เก่งจังนะ ...บอกมือสมัครเล่นบ้างละกัน

28. ๐V[e]E๐

35
    2
    0

555+ กำลังหาพวก งิงิ

29. aRmidamaru

197
    2
    0
    Epoxy ของTAMIYA ครับพี่ลี ขอบคุณสำหรับคำชม แย้วๆ

มาเล่นด้วกานเยอะๆเลยจะได้หนุกๆ ว่างๆจะทำกระทู้สำหรับโชว์โมเดล แล้วกราบขอ อนุติพี่กุ้งให้ติดหมุดเป็นHobbyประจำบอร์ดเราได้มายยยย

30. ^::N_u_N::^

^::N_u_N::^ Member VIP

623
    8
    18
    ว่างสอนทำพุตตี้หน่อยจิอิอิ รถเต็มบ้านเลย แต่จะเอามาทำใหม่หมด แต่ก่อนเล่นแบบประกอบเฉยๆๆอ่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้