เวลาสตาร์ท ต้องเอามืออุด คาร์บูเรเตอร์

การสนทนาใน 'Motorcycle Forum' เริ่มโดย pou, 25 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pou

pou Guest

0
    0
    0
    คือว่า เวลาจอดรถทิ้งไว้นานๆ เวลาสตาร์ท ต้องเอามืออุด ที่คาร์บูเรเตอร์ เกิดจากอะไรหรอครับ

2. lek

lek New Member Member

12
    0
    0
    โช้คน้ำมันเสียฮะ

ลองเปลี่ยนเป็นย้ำคันเร่ง 2-3 ครั้งแล้วสตาร์ทดู

ถ้าติด ต่อไปก็ใช้วิธีนี้ง่ายกว่า

หรือไปเข้าอู่ล้างคาร์บูเลยก็ดีครับ

3. pou

pou Guest

0
    0
    0
    ขอโทษนะครับ ลืมบอกไปเป็นรถ POP นะครับ ของSUZUKI

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้