รบกวนสอบถามเรื่องสีที่ใช้พ่น"ไฟตัดหมอก" เหลือง

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย Teoy, 21 มกราคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Teoy

Teoy New Member Member

2
    0
    0
    อยากถามคนที่เคยพ่นสีไฟตัดหมอกเองน่ะครับ ผมต้องการพ่นเป็นสีเหลือง (ของเดิมเป็นพลาสติกสีขาว) ไม่ทราบว่าต้องใช้สีของยี่ห้ออะไร, รหัสอะไร หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ

ขอบคุณล่วงหน้าคร้าบบบบ

2. t.noothong

t.noothong New Member Member

39
    0
    0
    มี2 ยี่ห้อครับ ยี่ห้อ FOX กับ BOSNY ครับ ไปที่ร้านบอกว่าสีเหลืองโปร่งแสง
    ใช้ได้ทั้ง 2ยี่ห้อ

3. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    เเล้วมันจาทนความร้อนได้หรอคับ

4. ทนความร้อนได้คับ ผมพ่นมาแว้ว ใช้ของ layland อ่ะคับ

5. Teoy

Teoy New Member Member

2
    0
    0
    แล้วมีขายที่ไหนมั่งอ่ะครับ...autobac มีหรือเปล่า ?

6. jodmaru

jodmaru New Member Member

107
    0
    0
    สี layland P-9 ครับ

7. ohm_3s

ohm_3s New Member Member

1
    0
    0
    ใช้ของ layland เหมือนกันครับ

8. SaleShop

SaleShop New Member Member

15
    0
    0
    ผมเลิกใช้ layland แล้วครับ พ่นได้ครึ่งกระป๋องแก๊สหมดแล้ว ขนาดเขย่าก่อนพ่น 2 นาที ทำหัวตันหมดเซ็ง...เจอมา 2 ป๋องติด

9. tor_cef-thai

tor_cef-thai New Member Member

19
    0
    0
    layland หาซื้อยากนิดนึงตามร้านขายวัสดุก่อสร้างเครื่องมือต่างๆ จะมีขาย50-60 บ. เป็นสีแก้ว ใช้อยู่ไม่มีปัญหาค่อยพ่นทีล่ะชั้นนะครับอย่าใจร้อนเดี๋ยวงานไม่เนียน:D

10. jotgy

jotgy Member Member

37
    0
    6
    ผมใช้บอนนี่ ดูรูปๆ เหลืองๆ

11. assanai

assanai New Member Member

263
    3
    0
    เพื่อนๆผม ใช้สติกเกอร สีเหลืองของยี่ปุ่น ในrcw ก้มีขาย แผ่นละ100บาท ขนาดเท่ากระดาษa4 เอามาตัดแปะ เหลืองอร่ามเลย แถวบางบอน แปะกันตรึม

12. Juy115PowerHaus

Juy115PowerHaus New Member Member

448
    5
    0
    มีขายอีกหลือเปล่าคับ อยากได้ หาได้ที่ไหน

13. nut_vti

nut_vti New Member Member

258
    2
    0
    ร้านธนาบุตรตรงข้ามมาบุญครองก็มีครับ เมตร*เมตร ขาย 100 เดียวเหมือนกัน

14. ข้างๆตึกศรีวรจักรมีคับ ขนาดเท่า a4 2แผ่น ขายแผ่นล่ะ50 บาทคับ

15. MooJa

MooJa New Member Member

648
    3
    0
    พ่นดีป่าว?

16. golf@big

golf@big New Member Member

4
    0
    0
    ขอถามอีกนิดนึงครับ แล้วถ้าใช้สเปย์พ่นไปที่สปอทไลต์ เวลาจะเอาสีออกทำยังไงอะครับ หรือเอาออกไม่ได้

17. Juy115PowerHaus

Juy115PowerHaus New Member Member

448
    5
    0
    ขายสติ๊กเกอร์ใสติดโคมไฟ ปรับแต่งให้สวยได้หลยสไตล์ครับ..
    มีสีหลือง, สีเหลืองเข้ม ติด fog lamp
    สีส้ม ติด ไฟเลี้ยวให้เป็นมุมส้ม
    สีดำ ติด ไฟท้ายให้ดำดุ

A4 = 100 บาท
    A3 = 180 บาท

ราคานี้รวมส่ง EMS ทั่วประเทศเลยครับ

โทรมาคุยสอบถามกันได้ครับ 09-816-0519

ดึงมาช่วยโพสครับ มีต่างจังหวัดสนใจ

18. benzd

benzd New Member Member

311
    4
    0
    สติ๊กเกอร์ใสติดโคมไฟ ติดยากไหมคับจะติด fog lamp

19. BirdULTIMAnia

BirdULTIMAnia New Member Member

72
    1
    0
    ร้านขายสติ๊กเกอร์แบบเป็นม้วนทั่วไป เมตร x เมตร 120 บาทครับ บอกเค้าสติ๊กเกอร์โปร่งแสงอ่ะครับ แถวบ้านมีตั้งหลายร้าน ร้านไฟเบอร์ - เรซิ่นก็มี แต่ขึ้เกียจทำซักอย่าง

20. Juy115PowerHaus

448
    5
    0
    ผมก็ยังไม่เคยลอง เพิ่งสั่งไป ...
    เห็นจากเว็บอื่นนะเลยดึงมาโพสเผื่อมีเพื่อนต่างจังหวัดสนใจ
    วันจันทร์น่าจะได้ของ ถ้าติดแล้วเดี๋ยวมารายงานผล

21. Juy115PowerHaus

448
    5
    0
    วิธีง่ายๆ ทำแบบลูกทุ่งๆ หน่อยนะเอารูปมาอัพให้ชม:D

22. Juy115PowerHaus

448
    5
    0
    พอดีสั่งซื้อไปเพิ่งได้รับ ก็เลยลงมือจัดการเลยแบบง่ายๆใช้เวลาไม่ถึงชั่วโมง2ข้าง ทำเสร็จประกอบเข้าที่เดิมเปิดไฟดูเหลืองพอใช้ได้เลยคับ สั่งสติ๊กเกอร์มา1แผ่น เท่ากระดาษA4
    ติด2ข้าง หมดพอดี เหลือเศษนิดหน่อย งานออกมาก็อย่างที่เห็นแหละคับ อิๆๆ

23. Juy115PowerHaus

448
    5
    0
    ประกอบเข้าที่ลองเปิดไฟดู เหลืองได้ที่เลย อิๆๆ:D

24. ReZerK

ReZerK New Member Member

81
    0
    0
    ติดสติ๊กเกอร์เอาดีก่ามั๊ยครับ เบื่อก็ลอกออก ชิวๆขำๆอ่ะครับ

25. momoman2006

momoman2006 New Member Member

19
    0
    0
    สวยงามครับ

26. OSK_KMUTT

OSK_KMUTT New Member Member

18
    0
    0
    อยากได้วิธีการต่อไฟตัดหมอกเองด้วยอ่ะคับ

27. Simple

Simple New Member Member

93
    0
    0
    ช่วยสอนวิธีติดหน่อยได้มั้ยครับ ผมทำเองไม่เนียนอ่า ฟองอากาศ เพียบเลย ต้องทำยังงัยบ้างคับ

28. -B?|||?G-

-B?|||?G- New Member Member

166
    0
    0
    ติดด้วยน้ำสิครับแล้วรีด น้ำออก เนียนๆๆ

29. FiT K20A

FiT K20A New Member Member

50
    1
    0
    สวยคับ น่าลอง

30. tracy

tracy New Member Member

21
    0
    0
    ใช้ไดร์เป่าผมก็ได้ครับ สติ๊กเกอร์มันจาอ่อนตัวอะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้