พี่ๆเพื่อนๆ เสียค่าภาษีต่อทะเบียนปีละเท่าไหร่ครับ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย Pushzegg, 14 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pushzegg

Pushzegg New Member Member

168
    0
    0
    พอดีของผม ปกติมัน อยู่ที่ 1,968 บาท

แต่พอไปเปลี่ยนเลขทะเบียนมา ค่าต่อกลับขึ้นเป็น 3,524

เป็นเพราะว่าเราจดทะเบียนปีนี้หรือป่าวครับ หรือใครทราบรายละเอียดช่วยจัดแจงให้ผมกระจ่างหน่อยนะครับ

พอดี พึ่งมาดูที่บ้านเลยไม่ได้ ถามที่ขนส่ง

ขอบคุณครับ

2. WATrover

WATrover New Member Member

611
    1
    0
    อ้าวไปเปลี่ยนแบบไหนเลข

ไปเปลี่ยนแบบไหนมาเลขย้ายข้ามจังหวัดขอเลขใหม่
    หรือมันเป็นเลขระบบเก่าแล้วไปเปลี่ยนเลขระบบใหม่
    ของผม1900กว่าๆแต่เลขก็ไปเปลี่ยนมาจากระบบเก่า
    เป็นระบบใหม่ก็ไม่เพิ่มนี่...ต้องไปเคลียกับขนส่งแล้ว.
    เสียเท่ารถจดทะเบียนใหม่เลยนะนี่......

3. tho7

tho7 New Member Member

146
    0
    0
    โอ้ว...........งานเข้า ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ของผมก็ 1,968 ครับ

4. WATrover

WATrover New Member Member

611
    1
    0
    ฮ้าๆๆๆๆ...ป้ายแดงเลยรึครับ....

ฟิล์มขับป้ายแดงเลยรึครับ..ราคาขนาดนี้มันป้ายแดงๆเลยอ่ะ..:D
    ล้อเล่งรีบไปคุยกับขนส่งด่วนเลย...เอาหลักฐานไปแสดงเยอะๆนะ..:p
    ปล.แล้วไปต่อแบบไหนมันถึงได้เพิ่มอ่ะ....

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 มีนาคม 2009
  5. Pushzegg

Pushzegg New Member Member

168
    0
    0
    มันแค่ใบเสร็จ อะครับ

แต่ในเล่มมัน 1,968 เหมือนเดิม มะมีอาราย

กระต่ายตื่นตูมไปเองครับงานนี้ ......

ขอบคุณมากๆครับพี่ๆ

6. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    ผมเครื่องเดิม H23a ความจุ2259cc ภาษี 1968
    เปลี่ยนเป็น h22a ความจุ2156 cc ภาษี 1762บาท งับๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้