ขอถามเรื่องลูกหมากแร็คในขวา หลวมหน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย sukkhata, 4 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sukkhata

sukkhata New Member Member

3
    0
    0
    ผมเอารถเข้าศูนย์ เช็คระยะ 130,000 กม. ช่างที่ศูนย์บอกว่าลูกหมากแร็คในขวา หลวม
    มีวิธีเช็คยังไงครับ ว่าหลวมจริงหรือเปล่า แล้วถ้าเปลี่ยนราคาประมาณเท่าไรครับ ขอบคุณมากครับ

2. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ลูกหมากแร็กตัวใน ของ 555 ราคา 400 บาท
    ยางหุ้มแร็ค 445 บาทแท้ ครับ

3. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    น่าจะต้องถอดลูกหมากตัวนอกปลายแร็คออกจากดุมล้อและลองดึงไปดึงมาดูว่ามีการรุนหรือเปล่าน่ะครับ

4. sukkhata

sukkhata New Member Member

3
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ สำหรับทุกคำตอบ

5. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    ถอดมาขยับดูครับ ของผมก็ทำอย่างนี้

6. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    ค่าแรงในการเปลี่ยนถ้าทำที่ศูนย์ อาจมากกว่าค่าของก็ได้

โดนมาแว้ววว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้