ฺB16Aเดิมๆ จะโดน 4A-GZEเดิมๆ มั๊ยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย tamako, 6 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ถ้าเทียบเดิมๆกับเดิมครับ
    รึไม่ก็ กับ 4a-gze เปลี่ยนซุป เซ็ต โบ
    แระ ก็ SR20DET ขับ2ล้อหน้า
    แระก็ BP1800T ครับ
    พอดี มีงาน meeting 5 คลับ เมื่อวันเสาร์ที่2 ส.ค. ที่ผ่านมาครับ
    รถผม 16 เดิมๆ วิ่งได้ประมาณ 16.5วิ ครับรวมRT แต่ลงรุ่นแบรคเก็ท 16 ไปครับ
    เกียร์1-2-3กลางๆเกียร์ รู้สึกว่านำๆอยู่นิดหน่อย แต่ปลาย เกียร์3 โดนแบบฉีกไปเรยครับ
    แอบเซ็งเล็กน้อย แต่ก็สนุกดีครับ ได้มีโอกาสวิ่งกับรถพี่ๆทั้ง4คลับ ตอนท้ายๆ ยังมีประมูลของ ทำบุญอีก
    ดีมากๆครับ :D:D

TankEk ถูกใจสิ่งนี้
  2. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    4a-gze เปลี่ยนซุป เซ็ต โบB52 ทำท่อ

วิ่งอยุ่ 15 นิด ๆ RT

ET 14.8 ประมานนั้นครับ

บอดี้ AE92 รื้อเบาะหลัง แผงประตู ครับ

แต่เห็นเพื่อบอกมาว่า 4a-gze เดิม ๆ วางลงไปก้อวิ่ง 15 ปลาย ๆ ได้สบายๆแล้วครับ

บอดี้ AE นะครับ

3. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    พี่เบสทำไม B16a ผมวิ่ง 14.9 อ่า อิอิ:p

4. tamako

3,038
    88
    0
    :D B16A แต่เลขเครื่องอะดิ ข้างในมันไม่ใช่ อิอิ :D
    เด๋วต้องแอบซุ่ม แคมซิ่งมั่งแระ อิอิ

5. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    วิ่งดีจัง...

6. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ผมว่า 16 ภาษีน่าจะดีกว่า ซุปครัปกับเครื่องอื่นนี่ต้องดู บอดี้ด้วย เป็นเรื่องธรรมดา ของเคื่อง

ซุป ไม่ก้อโบ ปลายๆ เค้าก็มาอยู่แล้ว ถ้าวิ่งได้ 16.5 ไม่น่าลง bracket 16 อ่าครับ

น่าจะลง 17 ไปเลย เพราะไม่งั้น รถแรงกว่าได้เปรียบ ขี่หัวกินสบาย

7. วันนั้นวิ่งคู่กับผมหรือเปล่าคับ อิอิ

8. 4d56

4d56 New Member Member

521
    14
    0
    คนเล่นเออีส่วนใหญ่(รวมทั้งผม)ยอมรับและว่ากันว่าสู้ตระกูลบีของฮอนด้าลำบากคับ
    (ในพิกัดเดียวกัน)ของเค้าดีจริงๆคับ

9. Golf75

Golf75 New Member Member

148
    0
    0
    เครื่องBlock B มันก้อแรงน่ะครับ แต่ผมเชียร์ซุปอ่า อิอิ:D:D

10. รูปส่วนตัว โหดจังคับบบบบบ

11. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48

หุหุ ขอบคุนครับ

รถพี่สวยกว่าเยอะคร๊าบบบ

:D:D:D

12. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    ผมชอบตระกูล B รอบจัดๆ แต่หลงไหล 4AGZ เซ็ตโบ ถ้าเดิมๆ ให้ B16 ไป แต่ถ้าโมฯ แบบงบจำกับ 4AG แรงไม่เบานะ

13. RA 720

RA 720 Well-Known Member Member

1,137
    88
    48

รถน้องชายเมื่อ5ปีที่แล้ว(ขายไปแล้วเสียดาย) 4agte เซ็ทโบอีโว05อินเตอร์โร เวสเกตกระป๋อง บูทส์20

หัวฉีดเสริม ca18

บอดี้ AE92 รื้อเบาะหลังกับคนนั่งออก ล้ออะไหล่ญี่ปุ่นเป็นล้อหลัง ยางหน้าตัวหนอนดันหลับ ก็วิ่งอยู่ 14

ต้นๆถึงกลางๆครับ ไม่จุกจิกเท่าไหร่ทนมากๆ เครื่องทนครับแต่เกียร์ไม่ค่อยทนแต่ใส่ออยล์เกียร์ก็พอได้ เล่น

ทั้งสนามและนอกสนาม ย่านชานเมื่องก็ไปทุกที่ครับ เครื่องเบา บอดี้เบา ก็น่าจะได้เปรียบอยู่บ้างนะครับ

14. bond 1

bond 1 Active Member VIP

1,683
    18
    38
    B16 มาดีกว่า เครื่องซุปเดิม ครับ ถ้าเดิมทั้งคู่ สู้ B16ไม่ไหวครับ

15. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    อาการยังงี้ คงทำไรไม่ได้แล้วนอกจากโมเพิ่ม อิอิ

16. Tae111

Tae111 Member Member

294
    1
    18
    แอบดูด้วยคนคับ :cool:

17. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    เค้ามีซุบ

แต่เรามีTec

18. sup A31

sup A31 New Member Member

60
    4
    0
    เอาแบบว่า ทั้ง b16 และ 4aซุป โมดิฟายภายนอกทั้งหมดไม่ยุ่งกับกล่องเครื่องและไส้ในนะ และอยู่ที่คนทำด้วย
    และคนขับ ผมว่าจับเอา b16 กับ 4aซุป วิ่งกันเลย บอกว่าใครแรงกว่าไม่ได้หรอ ต้องวิ่งกันเลยถึงจะรู้ คับ

19. ถ้าตัดเรื่องความสดของเครื่องไป คือถือว่าสดพอๆ กัน วายริ่งครบๆ เหมือนกัน

ตามความเห็นส่วนตัว

SR ขับหน้า น่าจะแรงที่สุด
    B16 กับ BP คงใกล้เคียงกัน แต่ช่วงเกียร์ 3-4 BP คงดีกว่าหน่อยๆ พอลง 5 B16 กินยาวๆ เลยครับ เพราะรอบมันไปได้เยอะ ปลายหนักอยู่แล้ว แต่ขึ้นช้าหน่อย ส่วน BP รอบตัน เพราะไม่ได้เป็นเครื่องรอบสูงเหมือน B16 ปลายคงไม่หนักมากครับ

ส่วน GZE นี่รั้งท้ายเลย ยิ่งปลายๆ รอบสูงๆ ซุปน่าจะหน่วงเครื่องพอดู

ปล. ถ้าเป็น SR ขับหลัง น่าจะอืดสุดในกลุ่มเลยครับ (วางอยู่ในรถหนัก)

20. PoR@HONDA.Vtec

[email protected] New Member VIP

1,166
    16
    0

โดนมาแล้วอะจิ......อิอิ :D:D

มันขึ้นอยู่กับความสดของเครื่องมากกว่าครับ ถ้าเดิมๆนะ
    :cool:

.

21. mr.wat

mr.wat New Member Member

991
    9
    0
    แอบทำไมครับ ซุปโบ ไม่เติม 95 ก็แรงไม่ออกน่ะ 55++ :D

ส่วนเรื่องที่เจ้าของทู้ถามมานี่ตอบยากหน่า เด่วๆนี้เดิม กินห่อหมกกันทั้งน้าน ส่วนเรื่อง 4AGZE คงแล้วแต่ว่าใครจะโชคดี มันมีหลายรุ่น เกียร์ติดเครื่องมาจากเชียงกงก็ไม่ค่อยจะเหมือนกัน ซุปทำงาน บูสปกติอ่ะป่าว ก็คงเหมือนกับ B16A นั่นแหล่ะ มีตั้งไม่รู้กี่รุ่น

ส่วนใครที่อยากวัดความแรง ผมเขี่ยบอลให้ แน่ะนำว่า จัดงานแดรก Toyota Series A vs Honda Series B ไปเลย ผมว่ารถแรง 2 ตระกูลนี้ นี่มีพอๆกันครับ

* แล้วผมใช้ civic fd เครื่อง R18A จะต้องลงฝั่งไหนหล่ะเนี้ย 555++ :D

22. paman kung

paman kung New Member Member

69
    1
    0
    เห็นด้วยคับ ถ้ามีจัดเมื่อไหร่บอกด้วยนะคับจะไปดู อยากรู้เหมือนกัน .......

23. Yai_GuMP

Yai_GuMP Member VIP

449
    22
    18
    ตามสเต็ปที่ว่ามา แตนๆหมด SR20DETขับหน้า กินเรียบ ซีซีเยอะกว่าเพื่อน เทอร์โบแท้ด้วย ม้าติดเครื่องเยอะกว่า

ไล่ลงมา ก็B16A
    เคยเอามาลองกันแล้วครับ ae100เครื่องซุปแตนๆ กับEF B16Aแตนเหมือนกัน
    ซุปโดนครับ หลังเกียร์3ซุปมันหน่วงเครื่องมั้ง ปลายไม่ค่อยเดิน

แต่ถ้าซุปเซ็ตโบล่ะก็ นรกมีจริงครับ แรงชิบหาย

24. กานต์

กานต์ New Member VIP

1,813
    13
    0

คันละดิ่พี่ เค้าพูดเรื่องนี้กันอ่ะ LOL

25. tamako

3,038
    88
    0
    :D น่าจะใช่ครับ รถพี่ๆแรงทั้งนั้นเรย สนุกมากๆครับ :D

26. mr.wat

mr.wat New Member Member

991
    9
    0
    รอถูกหวยอยู่เนี้ย จะทำ 4A มาวิ่งเล่นสักคัน :D

ถูกต้องน่ะค้าบแรงม้าพอๆกันอยู่แล้ว 4AGZE ได้ต้น B16A ได้ปลาย วิ่งควอเตอร์ไมล์ตัดสินกันนี่แหล่ะ ดีที่สุด .....ถึงเวลาวิ่งกันจริงๆ พกห่อหมกมาในรถทั้งน้านนนน ;)

27. ELeven Racing

ELeven Racing New Member VIP

373
    3
    0
    เข้ามาสืบ

28. เข้ามาดูอีกคน อิๆ

G Type R ถูกใจสิ่งนี้
  29. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    เชียร์เทค แต่แรงสุดน่าจะSR ขับหน้ำ ตามด้วย B ตามด้วย 4A และ BP ตามลำดับ

30. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    มาเก็บเกี่ยวความรู้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้