แบตเตอรี่เดิมของ EK ปี 2000 คือยี้ห้ออารายหรอคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย mojamonza, 15 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mojamonza

mojamonza New Member Member

2
    0
    0
    คือว่าผมไปเปลี่ยนแบตเตอรี่มาจากที่ศูนร์ แล้วมีปัญหาแปลกๆๆ

ใครพอทราบช่วยแนะนำทางแก้ใครทีคับ

คือ แบตเตอรี่ใหม่ๆๆ จากศูนร์เลย แรกๆ สตาร์ครั้งแรกม่ะค่อยจะติด พอหลังๆๆก็ปกติ

แต่บ้างครั้ง มันก็สตาร์ไม่ได้เลย แบตเตอรี่ใหม่ๆๆ ยังไม่ถึง 2 เดือนเลย

พอไปที่ศูนร์ เขาก็เช๊คบอกอาการปกติ -*- ผมควรทำยังไงดี เขาบอกว่าต้องให่เขาเช๊คตอนที่มีอาการ

:cry:

2. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ยี่ห้อผมไม่รู้ แต่แบตเตอร์รี่ยี่ห้อไหนก็ใช้ได้เหมือนกันหมดครับ ไม่ใช่สาเหตุ
    1. ดูขั่วลบ ถอดน๊อตแล้วขูดให้เห็นเนื้อเหล็กตัวถัง
    2. ไดสตาร์ทบู้สหลวมครับ หรือแปลงถ่านใกล้จะหมด ลองดูนะครับ

3. mojamonza

mojamonza New Member Member

2
    0
    0
    ขอบคุณนะคับที่แนะนำ เดี่ยวจะลองไปทำตามดูคับ

4. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    เช็คไดสตาร์ทตามคุณ Zam เลยครับ

ถ้าจะเอาผลพลอยได้อื่นๆแนะนำ 3K ครับ บริการยกรถฟรีด้วย :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้