ช่วยด้วยคับไฟเอ็นจิ้นมันโชว์

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย เดียร์ Commonrail Shop, 9 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    ไม่รู้ว่าเกิดจากอะไรคับ มันจะเกี่ยวกับที่ผมไปท่ดเฮดเดอมาป่าวไม่รู้ พี่น้องท่านใดพอจะทราบรบกวนด้วยนะคับ คือผมได้ลองถอดขั้วแบตออกแล้วมันหายไประยะนึงแล้วก็ขึ้นมาใหม่อ่ะคับ รบกวนพี่น้องด้วยนะคับ
    ขอบคุงมากๆคับ

1. ต๊อกต๋อย

ต๊อกต๋อย New Member Member

200
    2
    0
    ลองดู O2 senser อะยังคับ หลุดหรือหลวมอะป่าว

2. Keng@7GT-A

Keng@7GT-A Well-Known Member Privilege

1,750
    177
    63
    ถ้าเเก้เเล้วไม่หาย ลองไปเช็ค โค๊ตไฟengine ดูนะคับ ที่ ศุนย์mitsu เรียบทางด่วนรามอินทรา หรือที่ MITSU ONLY คับ

3. racing-p

racing-p New Member Member

21
    1
    0
    ดูพวกสายเซนเซอร์ ขาดเเน่หน่อนหรือสายเซนเซอต่างๆๆหลุด พวกความร้อน พวกเซนเซอร์ต่างๆๆลองดูต้องมีหลุดหรือขาดครับ

4. เปา4G

เปา4G New Member Member

293
    7
    0
    ผม เคยเป้น ครับ...แล้ว ลอง เข้าไปเช็ค ศูนย์...แล้ว ศูนย์ เช็ค

คือ ว่า อากาศไอเสีย ไม่เหมื่อน เดิม แล้ว ศูนย์ มันบอกให้ เปลี่ยน ตำแหน่ง O2 senser .....ให้เหมื่อน ตำแหน่ง เดิม ...... ......ก็ หายครับ

หรือ ว่า เอา จริง ๆ ลอง ไป ศูนย์ เลย ครับ ให้เขา เช็ดด้วย คอม...เลยครับจะได้รุ้ว่าเป็นอะไรครับ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้