ช่วยด้วยคับ อาการรถรสตาร์ทไม่ติด

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย EK0785, 1 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. EK0785

EK0785 New Member Member

77
    5
    0
    :cry: ขอถามผู้รู้หน่อยนะคับ ตาโตของผมเป็นไรไม่รู้คับ เวลาสตาร์ทรถ ต้องรอให้ไฟรูปเครื่องยนต์ดับก่อนถึงจะติดคับ บางครั้งก็นานมากคับ ช่างบอกว่าเป็นที่ "เมนดีเลย์" ถ้าไม่เป็นที่นั้นก็เป็นที่กล่องเครื่อง ผมอยากทราบจริงๆ ว่าเป็นที่อะไรกันแน่ จะเสียตังค์ซะทีอยากเสียให้ถูกจุดอะคับ รบกวนผู้รู้ด้วยนะคับ ขอบคุณคับ

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ปกติไฟจะติดอยู่สามวิก็ดับ
    ถ้าเป็นที่เมนรีเลย์ก็ซื้อของเชียงกงใส่ก็ได้ครับไม่กี่ร้อย

3. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    อาการนี้ เมนดีเลย์ เป็นไปได้สูงเลยครับ ลองหาทดลองสลับดูก่อนครับ
    ไฟรูปเครื่องยนต์ ของผมยังไม่ทันดับเลยแบบว่าใจร้อนก็ยังสตาร์ทติดได้

4. Thepop22

Thepop22 Member Member

325
    5
    18
    ผมก้อรอให้ดับก่อนถึงสตาร์ทครับ ไฟติดค้างแป็บเดียว

5. Meiouw

Meiouw New Member Member

1
    0
    0
    ไฟส้มๆ รูปเครื่องยนต์ติดตลอดเวลา ไม่หายเลย เคยให้ช่างดู ช่างบอกว่า เพราะว่า เครื่องเก่าเรามันวีเทค แต่พอยกเครื่องใหม่ เป็น 1500 ระบบวีเทคมันสับสน มันเลยขึ้นเตือนแจ้งให้เราทราบ แต่ไม่มีปัญหา
    เวลาสตาร์ท เราจะรอให้ไฟส้ม กระพริบก่อนแล้วนิ่ง เราจึงสตาร์ท
    มาพักหลังๆ รถเรามีปัญหาบ่อยมากๆ เรื่องสตาร์ทไม่ติด
    เมื่อวันอาทิตย์เอาให้ช่างดู ช่างบอกว่า ไดสตาร์ทเราฝุ่นจับเขรอะ เค้าจัดการทำความสะอาดให้ แล้วให้ลองสตาร์ท ใช้งานดู
    มาวันนี้วันที่ 4 แล้ว ใช้งานได้ปกติ ลองเช็คนะค่ะ

6. EK0785

EK0785 New Member Member

77
    5
    0
    ขอบคุณคับที่แนะนำ เดียวจะลองทำดูนะครับ เรื่อง เมนดีเลย์

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้