ถามคนเคยเล่น Need for Speed Most Wanted

การสนทนาใน 'Game & Hobby' เริ่มโดย Drink, 22 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Drink

Drink Active Member Member

389
    29
    28
    ผมเล่นถึงฉากจบชนะ เรเซอร์ อันดับ 1 แล้ว พอถึงฉากต้องขับหนีตำรวจ มันยากเกิน เลยกลับเข้าอู่ อ่ะครับ
    ปรากฎว่าเงินก็ไม่ได้ รถก็ไม่ได้คืน แต่มันเขียนว่ากำจัดแล้ว นี่มันยังไงอ่ะครับ งง

แล้วถามอีกเรื่อง รถผมทำมาเต็มๆ บางคันก็ทำมาขับสนุก แต่ทำไมรถเดิมๆตำรวจ มันวิ่งแซงหน้าตาเฉยเลย ขนาดทำไปสุดติงแล้ว มันยังไล่ทันยิงไนตรัสก็ไล่ทัน ปรับแต่งรถทุกวิถีทางก็ไล่ทัน เวอร์เจรงๆ

2. ThouGh

ThouGh New Member Member

21
    2
    0
    เรื่องแรกไม่รู้ครับ
    แต่เรื่องตำรวจแรงเนี่ย
    ลองมาเล่น Carbon ครับ
    รถแรงสุดในเกมทะลุขีดทุกอันตำรวจแซงปาดหน้าเฉย เปนงงเลย
    อิอิ

3. Tunza!

Tunza! New Member Member

645
    4
    0
    ตำรวจมันใช้เครื่องยนตร์ของเครื่องบินเจ็ทแน่เลย ผมใช้ เมอเซียลาโก แต่งเต็ม ขับที่ความเร็ว 230 MPH บนทางด่วนรอบๆเมือง แล้วไปเจอตำรวจ * 1 วิ่งสวนทางมา แล้วผมก็ผ่านมันไป อยู่ๆซีกพักมันวิ่งมาตีคู่แล้วแซงไปข้างหน้าเราเฉยเลย แทบร้อง

4. Racer_W

Racer_W New Member Member

1,415
    2
    0
    Carbon เนี่ย ไม่มี DVD ลงได้ไหม ( เพื่อนบอกว่าต้องเปลี่ยนเป็น DVD ก่อน เซ็งเลย )

5. Drink

389
    29
    28
    DVD หาซื้อมือ 2 แบบผม อันละ 300 เอง ไร้ได้ด้วย สุดๆ ของมีเยอะแยะคร้าบไปเดินเลยๆ

6. nOxIeS

nOxIeS Active Member Moderator Privilege

650
    31
    28
    ตอบอันแรกก่อนนะ คุณต้องขับไปตามแผนที่ที่มันบอก มันจะมีบอกอะ ขับไปจะกระโดดข้ามสะพานไปแล้วก็จะรอด

ส่วนรถตำรวจไล่ทันก้งี้แหละครับ ไม่งั้นมันก้ตามไม่ทัน ก้ไม่หนุกสิ งี้หนุกดีออก อิอิ

7. kaomoodang

kaomoodang New Member Member

24
    2
    3
    แนะนำ ให้ใช้ กาลาโดร์ครับ เจ้าตัวนี้คล่องมาก โค้งเนียนๆ วิ่งทะลุ 220 MPH ในชุดแต่ง Stage สุดท้ายอ่ะครับ

ว่าแต่รถตำรวจที่วิ่งไล่ ระดับไหนคับ สูงสุดหรือเปล่า เพราะถ้าใช่ มันวิ่งเร็วคับ แต่ถ้ารถเราแต่งเครื่องยนต์ Stage สุดท้าย มันก็ได้แค่ห่างๆอ่ะครับ

8. Drink

389
    29
    28

ไปถึงแล้วครับ แต่ไปจอดนิ่ตั้งนาน ตำรวจก็ไม่มาแถมยังไม่หลบตำรวจ ขีดไม่ขึ้นอ่ะ

ส่วนรถตำรวจนี่ทุกสเต็ปเลยอะครับ ไล่ทัน ตั้งแต่ความร้อนแรงแค่ 1 เอง

9. Tunza!

Tunza! New Member Member

645
    4
    0
    ขีดมันก็ไม่ขึ้นดิครับ ไปซ่อนใน CoolDown ไม่ได้ ในฉากจบ คุณต้องขับหนีตำรวจไป 5 นาที MIA จะโทรมาบอกว่า" นายกลับไปที่ เซฟ เฮ้าส์ ไม่ได้ Cross รุ้แล้ว นายต้องไปที่สะพานขาด ฉันส่งตำแหน่งไปให้แล้ว มันจะอยู่ใน GPS ของนาย " พอมันวางหูเสร็จ ในแผนที่จะมีจุดสีส้มๆอยู่ในแผนที่ ให้เราขับไปที่นั้น จะอยู่ไกล้ๆกับ Rockport Stadiam ของแผนที่แรกที่เรามาอยู่ มันจะอยู่ข้างๆทางด่วน ที่ๆตอนแรก มีดินกะรถแทร็คเตอร์จอดขวางทางอยู่ แต่คราวนี้มันเปิดแล้ว ให้เราเข้าไปที่นั้น เสร็จแล้วไปตามทางจะมีสะพานขาดอยู่ ให้อัดความเร็วเต็มที่เพื่อข้ามสะพานให้ได้ แล้วจะเข้าฉากตัด เราข้ามสะพานอย่างสวยงาม แล้วตำรวจที่ตามมาก็ตกเหวไปเปงแถว แล้วCross ก็เบรคตัวโก่งคาอยู่ปลายสะพาน แล้วก็จบ

10. nOxIeS

nOxIeS Active Member Moderator Privilege

650
    31
    28
    ผมพูดถึงตรงนี้อะครับ คือมันจะมี 6 ขีดให้หนีตำรวจ ถ้าหนีไม่ผ่านก็จะรีต๊าดไปเรื่อยๆ ก้ข้ามสะพานไปก็จบอะคับผม

11. Tucky Z

Tucky Z New Member VIP

247
    6
    0
    แล้วผม อยากรู้ว่า ถ้า จบ 100% มันจะมีไรให้ ตอนนี้ 94 % ก็ขี้เกียจ เกิ๊น เลิกเล่นมา 5 เดือนแหละ

12. nOxIeS

650
    31
    28
    100% คือเก็บหมดทุกด่านอะใน Career Mode อะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้