ช่วยด้วยๆ..กล่องอะไรก็ไม่รู้มีเสียงค่ะ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย oatakira, 26 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. oatakira

oatakira New Member Member

107
    0
    0
    วันก่อน แค่เปิดกุญแจ ยังไม่ติดเครื่อง มันมีเสียงคล้ายๆน้ำเดือด-*- อยู่แถวคอนโซลอ่ะค่ะ เลยลองหาดู ปรากฏว่า เสียงมันมาจากกล่องๆนึงอยู่ ใต้คอนโซล อยู่กลางๆเลยนะคะ เห็นมีสายไฟต่ออยู่ด้วย แค่บิดกุญแจ on เฉยๆเสียงแครกๆดังติดๆกันเลยก็มาแล้วอ่ะค่ะ มันคือกล่องอะไรเหรอคะ ทำไงให้มันหายอ่ะ ก่อนหน้านี้ไม่เคยได้ยิน เป็นมา 2วันแล้วค่ะ....จิตตก - -"

2. Porrasit

Porrasit New Member Member

226
    0
    0
    ตอนบิดกุงแจนี่เปิดแอร์ไว้อะป่าวคับ ของผมก็เปงแต่ไม่ได้สนใจ อิอิ

3. oatakira

107
    0
    0
    ไม่ได้เปิดอะไรเลยค่ะ...ทำไงดีๆ

4. pOR...

pOR... New Member Member

836
    2
    0
    ตื่นเช้าเหมือนกันนะครับเนี่ย :D:D ใจเย็นๆครับ เด๋วผู้เชี่ยวชาญ จะมาช่วยกันหาสาเหตุให้คุณอย่างล้นหลาม เชื่อผมสิ :D:D:D

5. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    โอ๋...โอ๋..ขวัญเอ๊ย..ขวัญมา..ไม่ได้เป็นอะไรหรอก..อย่านอยไปเลย..
    เสียงที่ได้ยินน่าจะคล้ายๆเสียงน้ำไหล..แต่ไม่เต็มท่อ..อะไรประมาณนั้นป่ะ..ฟังเสียงให้ดีๆอีกนิด..จะได้ยินเสียง..วี่..วี่..
    อยู่เบาะหลัง..บิดกุญแจที่ ON เสียงมา..ที่ OFF เสียงหาย..
    ลองสังเกตุเสียงดูครับ..ถ้าเป็นตามนี้ไม่มีอะไรครับ..เสียงปั๊มติ๊ก..กับน้ำมันผ่านท่อ..โอ๋...โอ๋..ขวัญเอ๊ย..ขวัญมา..

:p:p:p

6. Panake

Panake New Member Member

435
    1
    0
    ตอบไวจิงๆ นะ น้าหม่อมคนอื่นถาม 3 วันยังนิ่งๆเลย อิอิ:D:D

7. Porrasit

Porrasit New Member Member

226
    0
    0

ก๊อบ หน้านี้ไว้ หุหุหุ

8. Golfer Jar

Golfer Jar New Member Member

55
    0
    0
    เป็นไปตามที่ว่าครับ เสียงปั๊มน้ำมันเชื้อเพลิงน่ะ ลองสังเกตุดู พอน้ำมันขึ้นมาเต็มก้อจะหยุดไปเองครับ

9. pOR...

pOR... New Member Member

836
    2
    0
    ตามที่ผมบอกเลยป่ะ ผู้เชียวชาญมาแล้วหนึ่ง เด๋วจะตามมาอีก ตรึม ผมนี่ก็ช่วยไรไม่ได้ แต่ขอป่วนไว้ก่อน :D:D:D

10. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    ต้องได้ยินกะหู เห็นกะตาอ่ะครับ เผื่อสื่อสารไม่ตรงกัน

11. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    ช่ายเลย งั้นเดือนหน้าจัดมิตติ้งต่างจังหวัดซะเลยดีมะ

ไม่รู้ว่ามันจะอาการเดียวกันกับกระทู้นี้อ๊ะป่าว

ก็อกๆๆๆ <<< Click

12. oatakira

107
    0
    0
    อบอุ่นจริงๆ..จนถึงร้อนเลยบอร์ดนี้ ขอบคุณมากๆค่ะ

13. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    จัดไปเลยพี่ป่าว.......คิดสถานที่มาเลยเอาแบบเครื่องโบไม่ต้องปาดเหงื่อนะ........กะลังคิดอยากเอาไปวิ่งให้รถหายใจต่างจังหวัดพอดี........อิอิ:D:D:D

14. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    ล้อติดพื้นแล้วเหรอกิ๊ฟ แล้วเป็นไงมั่ง type flex ได้ใจมะ

15. U.D.

U.D. New Member Member

39
    0
    0
    ตามนั้นครับ

ตามที่พี่หม่อมบอกครับ แต่อาการที่ได้ยินจะได้ยินชัดๆประมาณ 5 วินาทีเท่านั้นครับ เสียงปั๊มติ๊กทำงานครับ

16. yuty

yuty New Member Member

290
    2
    0
    น้าหม่อม.....ของผมก็ดังแบบนี้แหละแต่มันดังในห้องเครื่องนะ ช่วยบอกอาการที

17. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    เฮ่ยๆ ซวย แล้ว ทำ ไม ของ ผม ปั้ม ติ๊ก แม่ง ดัง ไม่ เงียบ เลย อะ

แล้ว กุ๊กๆๆๆๆๆ เนีย ผม ก็ ดัง เฮ้อๆ แต่ พอ วิ่ง เปิด แอร์ ปุ๊ป หาย

แปลก แหะ

แล้ว ทำ ไม ผม เต็ม หลอด แล้ว ยัง ดัง อะ พี่

18. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    เข้ามาลงชื่อไว้ก่อน

เดี๋ยวตกขบวน..อิอิ

19. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    สงสัยติ๊ก 26 จะผิดสเป๊กทั้งล๊อตป่าวครับ ดังทุกตัว 55+

บอกแล้วติ๊ก 2เจ ไม่เชื่อ :D:D

20. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    รถน้องเค้าเป็นอะไรอ่ะ...มาไม่ทันอีกแระ...

21. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    กับอีกสาเหตุนึงคือ..เวลาบิดกุญแจ..วาลว์น้ำ..มันเปิด..น้ำที่มันค้างท่อฮีตเตอร์..มันเลยไหลกลับไปอ่ะเด่ะ
    แต่มันจะดังแบบ น้ำ+อากาศ มันไหลอ่ะ..ดัง..ครอกกกกกกกกกกกกกกกกก

22. theeagleone

theeagleone New Member Member

113
    0
    0
    -ขยันตอบกันเยอะเลย ดีเหมือนเป็นความรู้ เผื่อจะพบอาการแบบนี้

23. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    ถ้าไม่เคยมีเสียงนี้มาก่อน ผมเดาว่าเป็นอาการรีเรย์น่าจะเรื่อมเสื่อม หรือไม่ก็กราวไม่แน่น รีเรย์ก็จะเสียงดังประมาณนั้นแหละคับ

24. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    GURU มาชี้แจง ส่วนผม GU(MAI)RU ขออ่านไปก่อน :D

25. TheCrow

TheCrow New Member Member

177
    1
    0
    ใช่เลยครับเพราะว่าเป็นรถคันเดียวกันครับ แง้ววววววว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้