น๊อตยึดล้ออะไหล่ขาด ไปเชื่อมหรือซ่อมกันที่ไหนครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย PK-POWER, 13 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PK-POWER

PK-POWER New Member Member

136
    8
    0
    จากกระทู้ที่เคยมี เพื่อนๆ เราน๊อตยึดน๊อต อะไหล่ขาด ไปเชื่อมหรือซ่อมกันที่ไหนบ้างครับ หลังซ่อมสามารถใช้งานได้เป็นปกติไหมครับ(มีรูปหลังซ่อมแล้วยิ่งดี) ราคาอยู่ที่เท่าไร มีร้านแนะนำบ้างไหมครับ ขอบคุณมากครับ :D

2. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0
    -ของเก่า ซ่อมแล้วไม่ดีเหมือนของเดิม (เสียเวลามากกว่าทำใหม่)
    -ของใหม่หลายบาทอยู่ ลองหาจากคนที่ติดแก๊สแล้วถอดออกจะดีกว่า

-หากหาไม่ได้ เอาตัวอย่าง(ของเก่า)ไปจ้างกลึงใหม่ดีกว่าครับ ถูกและทนกว่า

3. nom

nom Member Member

637
    20
    18
    :D:D...........ทำไงล่ะนะถึงขาด

4. puppoh#007

puppoh#007 New Member Member

26
    4
    0
    ผมซื้อที่ศูนย์นิสสันครับ ตอนนั้นตัวละประมาณ 110 บาท(สิบปีที่แล้ว)

5. PK-POWER

136
    8
    0
    หลายคนในนี้น่าจะเหมือนผมนะครับ ไม่ได้ถอดล้ออะไหล่ นาน พอถึงเวลาที่ต้องถอด ก็หมุนสุดแรง ยังไม่ออก เลยตัดสินใจรวบรวมลมปราน กับพละกำลังที่มีทั้งหมด หมุนอีก ครั้ง คราวนี้ ค่อยๆ กระดิ๊กแล้ว ได้ใจ จึงออกแรง ฮึด งวดสุดท้าย ขาด โป๊ะ หัวน๊อต พร้อม ล้อ ทั้งหมด หล่นมากองเลย

ยังไม่ได้ถามศูนย์หลอกครับ เคยอ่านกระทู้เก่าๆ ไม่รู้หายไปไหนแล้ว บอกว่า เป็นหลักพัน ครับ

ถ้าจะใส่น๊อตตัวใหม่ ก็ต้องเอาน๊อตตัวเก่าที่ขาดคากับตัวเมีย ออกด้วยครับ ยังหาร้านทำไม่ได้เลย ใครมีร้านแนะนำ แถวๆราม1 หรือ ย่านพระรามสาม หรือย่านบางบัวทอง บอกด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

6. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0

ผมมี 500 บาท สนไหมสภาพดีถอดไว้ไม่ได้ใช้ ยกทั้งชุดเอาไปเลยไม่ได้ใช้ (จะโดนข้อหาแอบขายของไหมเนี้ย อิอิ)

7. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ทำไมไม่อยู่ไกล้บ้านผมนะ ไม่งั้นจะช่วยถอดให้ แล้วซื้อของนังป๊อบมันใส่เลย ส่วนแกนังป๊อบ เอาค่าลงขายผิดกะทู้มาสามขวดลีโอนะเฟ้ย

8. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    พี่แจ๊คเอาไปแล้ว:cool:

9. PK-POWER

136
    8
    0
    ช้าไปสามเก้า (วัน) โดนหวดไปซะแล้ว ใครมีร้านแนะนำหรืออยากขาย บอกด้วยนะครับ

10. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ป๊อก... มาที่บ้าน เสร๊ จาบอกให้ ..

11. PK-POWER

136
    8
    0
    เอาไปทำอะไรหว่า มีเสร็จ ด้วย :eek: ว่าแต่เสร็จแล้วบอกอีกทีละกัน จะได้ ไปเอาที่บ้าน

12. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ผมเปลี่ยนทั้งชุด...:D

สาเหตุที่ขาดก่อนถอดไม่ได้พ่นน้ำยาหล่อลื่นที่น็อต ถึงพ่นก็อาจขาดได้อีก ถ้าไม่ใช้แม่แรงมาดันยางอะไหล่ให้สูงขึ้นกว่าเดิม(น้ำหนักของยางอะไหล่ ทำให้เกิดการตึงตัวของน็อตด้วยละ)...:)

แก้ไขล่าสุด: 20 มีนาคม 2009
  13. PK-POWER

136
    8
    0
    ขอบคุณมากครับ พี่เป้ สำหรับทริ๊ก :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้