มือใหม่ ขอแนวทางการแต่งรถหน่อยคับ

การสนทนาใน 'Click Club' เริ่มโดย ittirit500, 18 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ittirit500

ittirit500 New Member Member

22
    0
    0
    เผื่อไว้เป็น คู่มือ ให้มือใหม่คนอื่นๆ ด้วยน่ะครับ

คือ ตอนนี้ผมได้ click tune up เดิมๆ มา 1 คัน อยากจะเริ่มหล่อบ้าง เห็นสมาชิกหลายท่านหล่อ แล้ว อิจฉา เหลือ หลาย หุหุ อยากได้ แนวทางการแต่งรถครับ ว่า จะเริ่มจาก อะไรดี ไล่สเตป ไปเช่น แมค , สติ๊กเกอร์ , โช๊ค เบรค อะไรทำนองเนี้ย อ่ะครับ อยากแต่งแต่ไม่รู้จะเริ่มยังไงดี ตอนนี้ กำลัง ไล่เก็บ ชุดสีอยู๋ -*- ชุดเก่า รอย ข่วนเพียบ ขอบคุณทุกความคิดเห็นคับ

ปล. ขออภัยที่ถามบ่อย ปกติ ขับรถ ง่ะครับ

2. baitong-click

baitong-click Member Moderator VIP

378
    7
    18
    ของอย่างงี้ต้องใจเย็นๆครับค่อยเป็นค่อยไป ต้องถามก่อนว่าชอบแนวไหน ล้อ 17 หรือ แมก 14 จะได้ไปหาข้อมูลมาตอบได้ครับ

3. juntcivic

juntcivic New Member Member

1,549
    34
    0
    ถ้าคลับนี้เน้นไปทาง ล้อแม็กขอบ 14" ครับ ลองเริ่มจากโช็คก่อนก็ได้ครับ นอกจากจะหล่อแล้วยังช่วยในการทรงตัวด้วยครับ และตามด้วยล้อสักคู่ (ถ้าเด็กแว้นจะเน้นใส่ล้อขอบ 17" ก่อน อิอิ) โหลดหน้าสัก 1 1/2" ครับ กำลังสวย จบด้วยการใส่จานดิสหน้าลายที่ถูกใจสักใบ ปัจจุบันมีให้เลือกเพียบ ของนอกของไทยมีหมด ลองดูนะครับ ผมจะรอดูรถของคุณนะครับ ผมก็ขับรถอยู่เหมือนกันนานๆทีถึงจะได้ขี่คลิกครับ

4. ittirit500

ittirit500 New Member Member

22
    0
    0
    คงเป็น 14 ดีกว่า 17 เด๋วแฟนมันเผา มอไซ 5555+ 14 นี่ขนาดเท่าเดิมๆ เลยป่าวครับ

ปล. ของแต่งนี่ต้องคลองถม อย่างเดียวเลยเหรอ ไกลง่ะ

5. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ของผมยังเดิมๆเลย

คิดไม่ออกจะแต่งยังดีเหมือนกัน

6. baitong-click

baitong-click Member Moderator VIP

378
    7
    18
    แหมผมก็ใส่ล้อ 17 นะ หาว่าผมเป็นเด็กแว้นป่ะเนี่ย..............โกรธแล้วนะ เล่นเหมารวมหมดเลย........:cry::cry::cry:

7. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48

ไม่ต้องเน้นอะไรมากครับ ขึ้นอยู่กับการใช้งานของเรามากกว่า
    ว่าใช้ทุกวัน หรือเอาไว้ขี่โชว์ ส่วนตัวผมชอบแบบเน้นแน่น ดูดุ ก็เปลี่ยนแม็กกับยางเป็น
    ของแอร์เบลค ไปครับ ส่วนโชคอัฟหลังก็เปลี่ยนครับเอาให้ใหญ่ขึ้นมีหลายยี่ห้อ แนะนำ showa
    yss แกสซี่ ครับ ส่วนโช็คหน้าถ้าไม่เปลี่ยนหรือโหลดก็จัดการ พ่นสีดำด้านครับ
    เน้นนั่งขับขี่เบาะนุ่มก็เดิมๆ ส่วนจะไล่เม็ดก็ปรึกษาเจ้าเก่งครับ ของผมยัง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้