รบกวนพี่ๆที่ขับ B11 คับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย EmPel2ol2, 24 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    คือว่า เข็มน่าปัด มัน ขูกกับพื้อน่าปัดอ่าคับ

ไม่รู้ว่าเข็มมันงอได้ไง สงใสจาจอดตากแดดนานไปหน่อย ขูดเปนรอยเลย

พี่ๆมีวิธีแก้ยังไง เข็มซื้อเปลี่ยนได้ไม๊ แกะยากหรือป่าว

โบตั๋น ถูกใจสิ่งนี้
  2. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    บี 11 มาตอบหน่อบค้าบ

3. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    แกะมาเอาไฟเช็ค รน แล้วดัดเอาเองเลยครับ
    ตอนไขคอนโซลครอบเรือนไมล์ มีน็อต 2 ตัว ตามลูกศร
    แล้วดันคอนโซลขึ้นตรง ๆ พอเอามันออกมาได้แล้ว ก็แกะน็อตที่เรือนไมล์ กะสายไมล์และสายไฟด้านหลัง
    จากนั้น ที่หน้าปัด จะมีที่ล็อกแผ่นพลาสติกด้านหน้า แกะได้นะ ของพี่ในรูปก็เคยงอ

4. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    แหะ ๆ ๆ ผม ดัด มา รอบ นึง แล้วคับ พี่โบตั๋น

อยากจาทำยังไงก็ได้ ให้มัน ไม่เปนอีกเลยอ่าคับ ไม่อยากแกะแล้วคับ

5. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113

555 พี่เอาซิลิโคน ทาบาง ๆ ไว้อ่ะครับ ความตึงผิว มันจะดึงได้นิดหน่อย
    แต่เด๋วร้อนจัด มันก็งออีกง้า

ปล. เค้าก็นึกว่าตะเองไม่เคย :D:D:D

6. [ Da Vinci Code ]

[ Da Vinci Code ] New Member Member

685
    63
    0
    โทรไปแล้วนะค้าบบ

ลองเช็คหลอดไฟหน้าปัทม์ อย่างที่บอกดูครับ

รุ้สึกจะร้อนอยุ่อ่ะๆ

7. PonDzii

PonDzii New Member Member

56
    4
    0
    ของผม ,, ยางมะเคยเปนงะ !!

8. โบตั๋น

4,842
    815
    113
    บอกกันมั่งดิว้า เฮ้ย ไอ้น้องเบส

9. พี่ตั๋น แกะของพี่ให้น้องไปก่อนดิ ลองดูว่ามันจะงออีกหรือเปล่า อิอิ:D:D:D

10. พงศ์ธร

พงศ์ธร New Member Member

470
    300
    0
    อย่าใช้ไฟรนนะครับจะละลายให้ใช้ไดเป่าผมเป่ารอให้อ่อนแล้วค่อยๆดัดจะดีกว่าไม่ต้องแกะเข็มออกเดี๋ยวไมล์เพี้ยน
    ขออภัยน้องตั๋นนะครับขอแก้วิธีนิดหน่อย

11. พงศ์ธร

พงศ์ธร New Member Member

470
    300
    0
    อย่าใช้ไฟรนนะครับจะละลายให้ใช้ไดเป่าผมเป่ารอให้อ่อนแล้วค่อยๆดัดจะดีกว่าไม่ต้องแกะเข็มออกเดี๋ยวไมล์เพี้ยน
    ขออภัยน้องตั๋นนะครับขอแก้วิธีนิดหน่อย

12. [ Da Vinci Code ]

[ Da Vinci Code ] New Member Member

685
    63
    0
    เคยเปลี่ยนหลอดไฟพื้นหน้าปัทม์อ่ะพี่ตั๋น แล้วไฟมันสว่างเกิน

แรกๆเข็มมันเริ่มซีด หลังๆมันถึงงอ อ่ะพี่ เอามือจับดู ก้ร้อนอ่ะครับ เวลาเปิดไฟ

13. EmPel2ol2

9,637
    61
    48
    บะบะบบร้า เค้ายัง จิ้นอยู่นะ ตะเอง :D

ได้คับผม จะรองดูคับ

ต้องรองคับ อิอิ

555555++ เอางั้นเลยหรอพี่ เบนซ์

ปล.เดี๋ยวปิดเทอมผมเข้าไปนั่งคุยกะพี่เบนซ์ใหม่นะคับ อิอิ :D

14. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    อยากแกะเหมือนกันครับ อยากทำแผ่นไมล์สีขาวครับ มันแกะยากมั๊ยเนี่ย

15. EmPel2ol2

9,637
    61
    48
    ผม ว่า ไม่ น่า ยากคับ พี่ เป็ก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้