สอบถามเซียนบล็อก A คร้าบผม

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย secret, 26 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. secret

secret New Member Member

111
    0
    0
    อยากทราบว่าเครื่อง 7A twincoil กับ7a จานจ่ายเนี่ย ตัวเครื่องต่างกันตรงไหนบ้างครับ
    เสื้อเหมือนกันมั้ย สามารถเอาท่อนล่าง 7a twincoil ไปใส่กับท่อนบน 7a จานจ่ายได้หรือไม่ครับผม กูรูช่วยแถลงไขหน่อยครับบผม ขอบคุณคร้าบ

2. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ถามพี่ลีก็น่าจะรู้คับ

3. witarn

witarn New Member Member

355
    8
    0
    สงสัยต้องไปที่นี่แล้วท่าน เค้าเล่นกันแต่บล๊อคเอเกือบทั้งคลับ http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?board=7.0

4. 4d56

4d56 New Member Member

521
    14
    0
    น่าจะได้คับ ผมใช้ทวินคอยล์อยู่คับ ส่วนจานจ่ายไม่แน่ใจเรื่องเซ็นเซอร์องศาข้อเหวี่ยงคับ
    เพราะของทวินคอยล์ เซ็นเซอร์มันจะฝังตรงแถวพูเล่ย์ข้อเหวี่ยงคับ ส่วนจานจ่ายไม่แน่ใจ
    ว่ามันอิงเอากับจานจ่ายหรือไม่อ่ะคับ ส่วนตัวแล้วคิดว่าใช้กันได้คับ เพราะทั้งสองตัวมันต่าง
    กันในส่วนของระบบจุดระเบิดคับ คือมีเซ็นเซอร์เพิ่มเข้ามา ส่วนตัวบล็อคหรือเสื้อสูบน่าจะยัง
    เป็นตัวเดียวกันคับ ทางโรงงานคงไม่ทำโมลด์ในส่วนของเสื้อสูบใหม่ น่าจะเปลี่ยนแค่ระบบจุด
    ระเบิดกับฝาสูบและเพิ่มเซ็นเซอร์คับ

5. secret

secret New Member Member

111
    0
    0
    ผมก็คิดอย่างนั้นแหล่ะครับ แต่ผมไม่แน่ใจ เพราะได้ข่าวแว่วๆ ว่า สายพานทามมิ่งไม่เท่ากันก็เลยไม่แน่ใจครับ ส่วนเรื่องเซนเซอร์จับข้อเหวี่ยงจับเอาที่จานจ่ายเลยครับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้