Sticker on Kart's Body Design

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย Ton@CityMania, 21 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    ช่วงนี้ กำลังบ้ากีฬาโกคาร์ทมากคับ เลยทำกิจกรรมยามว่างให้เป็นประโยชน์

นั่งออกแบบสติ๊กเกอร์ ติดโกคาร์ทเล่น เพราะว่า ถ้าจะไปซื้อของแท้ใส่ ก็เห็นว่า แพงมาก 7-8 พัน

แต่ผมทำมาแค่ประมาณ คิดว่าไม่น่าเกิน 1000 นึง - 1500 แล้วแต่แบบ

เลยนั่งออกแบบมาให้พี่ๆเพื่อนๆและน้องๆดูเล่นๆคับ

เผื่อว่า จะทำมาจำหน่าย หาทุนโมโกคาร์ทต่อสักหน่อย อิอิ :D

ผมก็มี แบบคร่าวๆของเกือบทุกบอดี้ ตอนนี้เลยเอาของบอดี้ตัวเองมาทำเล่นก่อน

เป็นสติ๊กเกอร์ outdoor พิมพ์อย่างดี ถือว่า ใช้ได้คับ สู้แดดสู้ฝนสบาย

อันนี้แบบแรก แนว graphic คับ

ใส่เป็นภาพได้ด้วย

เรียบๆก็มีคับ

แนวรถแข่ง daytona ก็ใช้ได้

จริงๆยังมีอีกเยอะที่นั่งออกแบบ จะได้มีรถส่วนตัวขับแบบสวยๆด้วยค๊าบบบ เด๋วลูกค้าที่ MSL ทักผิด นึกว่าเป็นรถเช่า แย่งกันมานั่งจอง เหมือนรถใครบางคน อิอิ

2. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    คงได้เป็นลูกค้าในเร็ววัน....กิกิกิ...

3. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    น่าสนใจเป็นอย่างยิ่งครับ
    สงสัยต้องรบกวนออกแบบให้ stuttgart
    ไปติดบนรถ tony 4 จังหว่ะ ด้วยนะครับต้น
    ไว้จะเตรียม logo ให้ครับ

4. Yams_24

Yams_24 New Member Member

113
    1
    0
    แหล่มเลย

5. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    พี่กิตติคับ...ไม่ทราบว่าผมจะขอโลโก้ stuttgart มาติดที่
    OMP rip protection พี่จะอนุญาติให้ติดมะคับ....:D:D

ขอบคุณมากคับ....:D

6. BEER_13

BEER_13 New Member Member

70
    0
    0
    สวยมากคร้าบบ มีลายไฟป่ะคร้าบบ เผื่อซื้อรถจะได้อุดหนุนสติ๊กเกอร์คร้าบบ

7. kart_yai

kart_yai Member Member

282
    1
    18
    น้องต้นงานรอ...เพียบเรย

8. kart_yai

282
    1
    18
    น้องต้นงานรอ...เพียบเรย

9. Driving machine

Driving machine New Member Member

23
    1
    0
    คุณต้นครับ

ตัดตัวเลขติดรถ คิดกี่บาทคับๆๆ ของ BSS_boyz กับ BSS_bee คับ

boyz เบอร์ 5 พี่ bee เบอร์ 21

ขอบคุณครับ

10. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    แค่ตัวเลข ไม่เป็นไรคับ เด๋วทำไปให้ได้คับ อิอิ

ขอเป็นให้ผมเข้าที่ 1ได้ป่ะคับ ฮ่าๆๆ novice อิอิ

11. WF_Kitti

1,695
    3
    38

ได้เลยครับโป้ง เดี๋ยวจัด label มาให้ครับ :D

12. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    ต้นครับ ลง email ให้หน่อยนะครับ
    เดี๋ยวพรุ่งนี้ถ้าเข้า office ทันช่วงบ่ายๆ จะส่ง
    logo ไปให้ออกแบบรถในทีมหน่อยครับ

13. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    :D:D:D:D:D:D:D:D

14. KEAK 7766

KEAK 7766 New Member Member

458
    1
    0
    อย่าลืม ผ้าขนหนู ซินเฮงด้วยนะพี่กิตติ 555

15. sponsor รถ 2009

16. Ton@CityMania

1,341
    180
    0
  17. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    อิอิ....

18. WF_Kitti

1,695
    3
    38

19. kart_yai

282
    1
    18

20. Ton@CityMania

1,341
    180
    0
    5 5 5+

ไมข้อความเยอะจังอ่าพี่ อิอิ

แต่ว่า ลาย germany ผมชอบอยู่แล้วด้วย ปกติ ฟุตบอลโลก ก็เชียร์เยอรมัน ฮ่าๆๆ

อยากเข้า stuttgart ด้วยแล้วสิ อิอิ สงสัยต้อง หาสาว 18 บ้าง จะได้เหมือนจารย์ยะค๊าบบ อิอิ

21. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    นั่นหนะสิ พี่เค้าจะรับเรามั๊ยน้า....:D

22. veeravich

veeravich New Member Member

300
    5
    0
    ร่ำรวยนะค๊าบบบ อิอิอิอิ

23. ya77

ya77 New Member Member

408
    1
    0
    เอาเลย :Dแต่ว่าที่เห็นพิมพิ์ว่าสาว18ไม่รู้ว่าเป็นหนุ่ม38รึป่าว:cry:

24. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    555 ดูเหมือนสปอนเซอร์เยอะ แต่จริงๆ ออกกันเองทั้งน้านนนนนนนนนน
    แต่แน่ๆ ทีมนี้หมดอย่างอื่นมากกว่าแข่งรถ 555

25. Ton@CityMania

1,341
    180
    0
    เข้ามา update ผลงานให้ดูกันหน่อยคับ

1. ลาย ferrari อันนี้ คงได้เห็นผลงานติดรถเร็วๆนี้ ของผมเอง

2. ลายของ senna ayrton กับผลงานที่ดูจากรถกันได้แล้วคับ ของนาย นพ ซิตี้

ติดกับรถเรียบร้อย เอาไปตัดติดเอง

เหอๆ

26. PONG DMAX

17,115
    14
    38

แจ่มหวะ....:D

27. Driving machine

Driving machine New Member Member

23
    1
    0

ผมเองยังขับมั่วๆๆอยู่เรย :eek:

แล้วก็ขอบพระคุณมากครับ

สำหรับตัวเลข ^^

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 กุมภาพันธ์ 2009
  28. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    ติดได้เนียนมากๆๆ

29. Ton@CityMania

1,341
    180
    0
    ผมลองดูแล้วคับ พี่กิตติ ถ้าบอดี้เก่า ติดโคตระ ยากส์

แต่ถ้ารุ่นใหม่ เด๋วต้องขอลองดูก่อนนะคับ

คิดว่า ทำมาแล้ว คงต้องให้ไปติดกันเองดีกว่า อิอิ

30. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    เรื่องติดไม่ต้องห่วง ทีมพี่มีเทพอุทัยเป็นคนละเอียด
    เด๋วให้แกติดให้ ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้