แนะนำรถหน่อยคับ

การสนทนาใน 'Drift' เริ่มโดย sadomanza, 18 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sadomanza

sadomanza New Member Member

1
    0
    0
    ไปบอร์ด Rx มาว่าจะหา Rx-7 ไว้ดริฟ แต่เบอร์พวกคนรวยว่ะ พี่ งั้นก็แนะนำ
    รถเครื่อง เบา ล้อ ยาง หน่อยนะ ด่วนเลย อยู่ มีงบไม่กี่ แสนหลอก อยู่แค่ ม.5
    อยู่เลย โพสไวหน่อยนะ ถ้าบอร์ดนี้ ไม่มีพวกเว่อก็จะติดตามคับ อยู่บอร์ดRx
    บอกมีตัง 800k อยากได้ Rx-7 อยู่ม.5 ว่าผมใหญ่ สงสารพ่อแม่มั้ง รออีก
    7-8ปีน้อง ไปหารถผีรถเถื่อนไป บอร์ดนี้มันมีแต่คนรวยๆมั้ง คิดว่าแน่
    เบื่อๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

2. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    200 sx ราคาก็ไม่เเรงมากนะคราบ หน้าเล่นมากเลยในช่วงนี้ อีกอยากเครื่องที่มากับรถก็เเรงไม่ใช่เล่นเลย

เเนะนํา 200 อะนะคราบ

3. * B | i n l< l< _

* B | i n l< l< _ New Member Member

230
    1
    0
    200 & A31 only!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

4. ALTIMA BDA_U13

ALTIMA BDA_U13 New Member Member

384
    12
    0
    A31 ก้อน่าจะโอเคนะคับ เพราะราคาก้อม่ายแรงมาก แต่ถ้ามีงบหน่อยก้อ 200 หรือ s13 ไปเลยคับ ทีเดียวรู้เรื่อง

5. kung 200 sx

kung 200 sx New Member Moderator

344
    10
    0
    เข้าใจเลยครับ อยากทราบอะไรถามในนี้ก็ด้ายครับคนตอบเยอะแยะเลย รถที่เหมอะสมที่สุดทั้งในเรื่องราคาและคุณภาพก็เป็นเซฟฟิโร่A31นี้จะเหมอะที่สุดแล้วครับ สำหรับ200ก็อาจจะแพงเกินไปทั้งตัวรถและของแต่งอื่นๆด้วยครับ ขอให้โชคดีครับ

6. ToN NTS Slidecar

ToN NTS Slidecar New Member VIP

481
    19
    0
    เริ่มเล่นด้วย A31 เหมือนกันคับเพราะงบน้อย กำลังกัดฟันทุบกระปุกซื้อ 200 อยู่คับ อิ อิ อยากหล่อแบบพวกพี่เขาบ้างนะคับ

7. CODE L

CODE L New Member Moderator

61
    2
    0
  8. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    เบียร์7มาเกิดใหม่ป่าวเนี้ยย

9. kreang_180sx

kreang_180sx New Member Member

100
    2
    0
    พี่ไม่รู้หลอกนะว่าราคามันเท่าไรกัน แต่จะแจงง่ายๆดังนี้
    ราคาน่าจะ1.2-1.4 ล้าน FD นะ
    FC 4-6 แสน
    ส่วนเครื่อง ถ้าเป็นโรเหมือนเดิม ค่าทำซัก 6-8 หมื่น (เตรียมเงินไว้ซ่อมทุกๆ3เดือนซัก 2-3 หมื่น)
    ค่าช่วงล่าง ถ้าทำทั้งหมดก็น่าจะ 5 หมื่นได้มั้ง
    เอ่อ แล้วยังมีค่าทำ บอดี้ โรบา และอื่นๆอีก ประมาณซัก 4 หมื่น
    แล้วที่สำคัญ จงจำไว้นะ
    ตระกูล RX7 นั้น มีข้อดีมันเป็นรถที่แกาะถนน จึงทำให้การขับในลักษณะดิฟมั้น ต้องใช้ความเร็วค่อนข้างสูง แล้วเครื่องโร ถ้าจะใช้ทอคนั้น ต้องใช้ที่รอบสูงๆ
    จึงเป็นรถที่เหมาะกับคนที่มีประสบการณ์ในการขับรถดิฟมาแล้ว จึงจะคุมได้
    แต่ถ้าน้องอยากจะเริ่มโดยการใช้รถรุ่นนี้ ต้องเตรียมใจ ครับ หมดเป็น ล้านก็ยังไม่เก่งแน่นอน
    แนะนำว่าหารถที่ถูกๆ มาเล่นเป็นครูก่อนดีกว่าแล้วค่อยทำ ยังไม่สายหลอก

10. LSD

LSD New Member Member

105
    1
    0
    สไตล์การพิมพ์เหมือนไอ้เบียร์7เป๊ะเลย

เป็นญาติกันป่าววะเนี่ย:eek:

11. kung 200 sx

kung 200 sx New Member Moderator

344
    10
    0
    ในบอรท์นี้ถามกันดีๆก็ตอบดีๆถ้าถามกันไม่ดีก็ไม่น่าตอบครับ

12. ultar

ultar New Member Member

60
    4
    0
    แอบมาดูด้วยคนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้