ช่วยทีครับ เบ้าโช้คโคนิมันรูดครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย P'WAR, 18 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    เศร้าเลย...เผอิญว่าไปตกหลุมมาครับ..ตอนแรกนึกว่าพวกลูกหมากต่างๆคงไปแล้วแน่ๆ..พอเอาไปให้ช่างดูปรากฎว่าเบ้าโช้คมันเลื่อน..เข้าใจว่ากิ๊ฟล๊อคตำแหน่งสูงต่ำของโช้คมันรูดไป....ใครที่ใช้โคนิแล้วเป็นแบบนี้บ้างครับ...แล้วมีวิธีป้องกันป่ะครับ...จะได้หาทางป้องกันบ้างครับ...อ้อ..ล้อหน้าขวาครับ... ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. noomth

noomth New Member Member

314
    26
    0
    เอาไปให้โรงกลึง ปรับร่องใหม่ได้คับ
    ถ้าร่องเดิมบ่ามันรูด ก็ ทำร่องขึ้นมาใหม่เลยคับ
    ถ้าทำร่องใหม่ ก็ต้องทำทั้งสองข้าง จะได้สูงเท่ากันคับ

3. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    ขอบคุณมากๆครับ...เดี๋ยวจะลองเอาไปดูตามที่แนะนำแล้วจะกลับมารายงานผลครับผ๊มมมมม.....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้